หินปูนเกาะรก/ภาวะรกเสื่อม

ตอนนี้แม่กลุ้มใจมากเลยค่ะ ตอนนี้ครรภ์ 27 w. เองค่ะ รกเสื่อมซะละ หมอซาสน์ดูน้อง หมอตกใจมากเลยค่ะทำไมน้ำหนักน้องน้อยมาก 532 กรัม พอมาดูอีกทีรกเสื่อม น้องมีโอกาสเสียชีวิตในครรภ์ได้ตลอดเวลา แต่ยังโชคดีน้ำคล่ำยังเยอะอยู่ หมอนัดอีก 1 เดือน ให้น้องน้ำหนักมากกว่านี้หน่อย แล้วตะพิจารณาอีกทีว่าจะเอาน้องออกมาเลี้ยงข้างนอกเอา ให้นับน้องดิ้น คือบอกตรงๆเลยค่ะว่าตัวน้องเล็กดิ้นทีแม่แทบไม่รู้สึกต้องแบบนั่งตั้งหน้าตั้งตานับกันเลยค่ะ ปัญหาอีกอย่างคือ แม่กินเท่าไหร่น้องก้อได้แค่ นิดเดียว ถามหมอทำยังไง หมอบอกทำอะไรไม่ได้ เฮออ...ใครมีคำแนะนำดีๆหรือประสบปัญหาแบบเดียวกัน ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

1 ตอบกลับ

ขอเราก้อเป็น28wลูกหนักแค่565 เป็นเพราะมีความผิดปกติของสายสะดือ ที่ ส่งหาตัวเด็กบวมทำให้รับอาหารไม่เต็มที่ ตอนนี้กินของทุกอย่างทุกอย่างที่ลงลูกคูณ2 รอตรวจอีกที พน ว่าตัวเลกน้ำหนักจะขึ้นมั้ย ที่สำคัญต้องสู้พยายามไม่เครียดคะ เพื่อลูกคะ