31 ตอบกลับ

บ้านนี้มีตอน 16 weekค่ะ คุยแบบตรงๆขอทะลึ่งนะคะ เวลามีอะไรคุณแม่ไม่ควรถึงนะคะ เพราะมีโอกาสทำให้คลอดก่อนกำหนด บ้านนี้พอถึงแล้วปุ๊บ ท้องแข็งเลยค่ะ ไม่กล้ามีอีกเลย ยิ่งคุณพ่อเค้ายิ่งกลัวไม่กล้ามีใหญ่เลย ลองปรึกษาหมอดูนะคะ

มีผลค่ะ ช่วงที่ถึงมดลูกจะบีบตัวด้วย ทำให้ท้องแข็งได้

ถ้าไม่มีภาวะเสี่ยง เช่น รกเกาะต่ำ, ปากมดลูกสั้น ฯลฯ มีได้ค่ะ เบาๆ ไม่ท่ายาก และทางที่ดี ใส่ถุงยาง ค่ะ เพราะคนท้องร่างกายติดเชื้อได้ง่ายมาก จึงควรป้องกันไว้ค่ะ คุณหมอศิริราชแนะนำมาจ้า

ท้องแข็งเป็นปกติค่ะ นอนพักสักพักก็หาย มดลูกมันบีบตัวค่ะ

แรงๆไม่ควรนะ สงสารคุณแม่ค่ะ ปกติคนท้องก็เจ็บหน่วงท้องอยู่แล้วค่ะ อันตรายนะคะพลาดแล้วพลาดเลยค่ะ เบาๆพอประมาณไปก่อนนะคะอดเปรี้ยวไว้กินหวานคะคุณพ่อ

มีได้ค่ะ ของเรามียันก่อนคลอดเลย ของเราบางวันก็ปกติ บางวันก็มีแรงบ้าง 😅 (ขึ้นอยู่กับร่างกายของแต่ละคนด้วยว่าจะแรงได้รึป่าว^^)

มีได้นะคะ แต่เบาๆ บ้านนี้แรกๆคุณพ่อก็ขอมี แต่พอนึกถึงลูก คุณพ่อยอมอดทนรอค่ะ นางบอกรอคลอดก่อนค่อยจัดหนัก 😂😂😂

ตอบตรงๆนะคะ ถ้าไม่มีความเสี่ยงที่คุณหมอห้าม เช่นแท้งคุกคาม รกเกาะต่ำ เคยแท้งมาก่อน ก็มีได้ และ "ไม่รุนแรง"ค่ะ

แบบแรงๆ ไม่สามารถทำได้ ไม่ว่าจะอายุครรภ์เท่าไหร่ก็ตาม แนะนำทำเบาๆค่ะ ถ้ารักลูก ปลอดภัยต่อลูกและก็แม่ค่ะ

บ้านนี้ตั่งแต่รุว่าท้อง หีนหลังให้ตลอดจ้า ห่วงลุกมาก ท้องแรก

แหม๋ๆค่อยๆเอาก็พอนะค่ะ5555😂ทนๆหน่อยเนอะเพื่อลูก

VIP Member

พ่อ รอให้พ้น3เดือนก่อนนะคะ น่าจะโอเคกว่าค่ะ