69 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนนี้เราก็ท้อง4เดือนค่ะ อยู่ ม.6 เหมือนกัน เราก็ไม่ไปรร. แต่เอางานมาทำอยู่ที่บ้านค่ะ จะคิดหนักก็ตรงเวลาสอบโอเน็ตมันจะตรงกับวันคลอดมั้ยนี่แหละค่ะ😂😂

ไปเรียนให้จบล่ะค่ะดีแล้ว ช่วงแรกอาจจะเป็นที่จ้องมองเพราะคนยังไม่ชิน แต่เดี๋ยวทุกอย่างก็ราบรื่นค่ะ เห็นรุ่นน้องที่รู้จักเขาก้อเรียนจนจบนะคะ

ตอนนี่เรียนม.6 เพื่อนต่างห้องท้อง2คน ตั้งแต่เทอมแรกเลย เขาก็อดทนเรียนยันจบม.6พร้อมเพื่อน พอปิดเทอมได้ไม่นาน ก็คลอด มันอยู่ที่ใจค่ะ ว่าเราจะสู้แค่ไหน

เราใส่ชุดนรเลยค่ะ แล้วสอบโอเน็ตก็ไปปกติ ครูคุมสอบก็มอง เราก็มอง ทำตัวไม่สนใจไปค่ะ

ท้องแรกท้องไม่ออกเร็วนะคะ​ ของพี่กว่าจะออก​7เดือนเลยค่ะ​ อดทนเรียนอีกเทอมเดียวเองค่ะ​ อย่าหยุดเรียนนะคะ​ ใครจะพูดไรไม่ต้องสนใจค่ะ​ สู้ๆนะคะ

อย่าดร็อปเลยค่ะ เราท้องตอนม.ปลาย แล้วหยุดเรียน สรุปไม่มีโอกาสได้เรียนต่อเลย ทุกวันนี้ยังเสียดายอยู่เลย อดทนนะคะ เพื่ออนาคตในวันข้างหน้าค่ะ

ไปเรียนดีกว่าคะ ตอนนี้ ยังท้องอ่อนๆ จะได้ไม่เสียเวลา เพราะถ้าดรอปอาจจะยาวเลย กว่าจะคลอด และเลี้ยงลูกอีก แต่ต้องพักผ่อนให้เพียงพอ นะคะ สู้ๆ คะ

เรียนต่อไปค่ะไม่ต้องแคร์ใครทั้งนั้นค่ะคนอื่นไม่ได้ให้เงินเราไป รร. ไม่ได้เลี้ยงลูกให้เรา เป็นกำลังใจให้แม่นะคะ อีกนิดเดียวเองสู้ๆค่ะ

เรียนต่อไปค่ะ อีกนิดเดียวก็จบแล้ว ดรอปไปเสียเวลาค่ะ ท้องแรกกว่าจะออกอีกหลายเดือน บ้านนี้ตอนท้อง 4-5 เดือน เหมือนแค่มีพุงเองค่ะ

VIP Member

เรียนต่อเถอะค่ะ​อย่าดรอปเลย​ สู้ๆนะคะ​ คุณแม่​✌️​ อย่าแคร์สายตาคนอื่นค่ะ​ บางทีดรอปไปไม่รู้จะมีเวลากลับมาเรียนไหมนะคะ

เรียนค่ะ ใครมองยังไงไม่สนค่ะ เราทำผิดพลาดได้เราก็แก้ไขได้ค่ะ แต่ต้องมั่นใจว่าจะเรียนรอดนะคะ เพราะตอนท้องจะเพลียมากค่ะ