6 ตอบกลับ

TapFluencer

จำนวนชั่วโมงนอนหลับเพียงพอ ทานอาหารจำนวนมื้อได้ปกติ ไม่เป็นไรค่ะแม่ ไม่ถึฃขั้นทำให้ลูกผิดปกติ แต่จริงๆที่ควรเน้นการเข้านอนตามเวลาเพราะการหลั่งฮอร์โมนต่างๆช่วงกลางคืนก็มีผลต่อคุณแม่ด้วย เกี่ยวกับความเครียด อะไรแบบนี้ค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ การนอนดึกของแม่ไม่เกี่ยวกับการเครียดเลยแต่เป็นไรไม่รู้555สงสัยมีการแอบงีบตอนกลางวันด้วยเลยทำให้มันนอนไม่ค่อยหลับ😊

ตอนท้องเราเป็นค่ะ มันนอนไม่หลับ กว่าจะหลับก็เที่ยงคืนตีหนึ่งเหมือนกัน ตื่นก็ 8-9 โมง ลูกเราก็ปกติดีค่ะ น้องคลอดมา 9 เดือนแล้วไม่มีปัญหาอะไร นอนหลับเพียงพอโอเคแล้วค่ะ กลางวันเราก็งีบนะคะ

เหมือนกันเลยค่ะ

ปกติค่ะแม่ ไตรมาส3จะเป้นช่วงที่เรานอนหลับยากมาก เราก้อตี3ตี4ทุกวัน ตื่นอีกทีก้อเที่ยงแล้ว นอนให้ครบ8-9ชั่วโมง ก้อดีแล้วค่ะแม่

โล่งอกไปหน่อยค่ะแม่❤

TapFluencer

นอนตี2 ตื่น6โมง บ่อยมากเลยทางนี้ นอนไม่หลับ+ต้องตื่นเช้ามาดูแลลูกคนโต บางวันก็แอบงีบๆเอาตอนกลางวัน

สุดยอดเลยค่ะแม่❤

บ้านนี้ก็เป็นค่ะนอนดึกมากถ้าหลับตอนหัวค่ำตื่นที่เที่ยงคืนปวดฉี่แล้วนอนไม่หลับค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ กว่าจะนอนได้ก็สี่ห้าทุ่ม

พยายามปรับตัวอยู่ค่ะแต่บางทีก็กังวล😂