12 ตอบกลับ

เป็นค่ะ บ้างครั้งรู้สึกท้องใหญ่นอนยาก แต่บ้างครั้งรู้สึกท้องเล็กนอนสบายมากค่ะ ตอนแรกก็กลัวเพราะเราท้องแฝด วันนี้เรยไปซาวด์น้องแข็งแรงดีค่ะ

เหมือนกันเลยคะ บางครั้งเล็กมาก บางครั้งใหญ่มาก น้ำหนักแม่ขึ้นมา5โล อยู่ที่ลูก375g เองคะแต่หมอบอกน้ำหนักตามเกณต์คะ

5เดือนเหมือนกันค่ะ ตื่นมาท้องเล็ก พอบ่ายๆเริ่มใหญ่ เย็นนี่ตึงเปรี้ยะ อย่างกับ7เดือน นน.เริ่มต้น 48 ตอนนี้53-54ค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ

5เดือน เป็นเหมือนกันคะ แต่จะรู้สึกท้องใหญ่ขึ้นก็ตอนกินอิ่มแน่นๆ เพราะกินเยอะ😂

บ้านนี้ ก่อนท้อง นน 50 ช่วง 1 -3 เดือนแรก นนลด เหลือ 48 ตอนนี้ 5 เดือน นน แค่ 50 เองคะ

ของเรา5เดือนจ้า ก่อนท้องน้ำหนัก46 ตอนนี้49จ้า

😂 ของเราท้อง 2 ตอนนี้ 5 เดือนขึ้นมา 10 กก แล้ว 😭

บ้านนี้7เดือนครึ่งแล้ว แค่53.5เองค่ะ จากปกติ48

ใหญ่เวลากินอิ่มพอย่อยเล็กลงหรอป่าวคะ

เป็นค่ะ บางวันก็เหมือนท้องแปดเดือน