ขอพื้นที่ระบายหน่อยนะค่ะ

ตอนนี้เราท้องได้35สัปดาห์แล้วตั้งแต่ท้องฝากท้องเคยไปโรงพยาบาลตรวจเลือด1ครั้งตรวจพภายใน1ครั้งอัลตร้าซาวตอน18สัปดาห์1ครั้ง(ท้องยุคโควิท)หลังจากนั้นเขาให้ไปเอายาอนามัยทุกเดือนความเป็นแม่นั้งนับวันรอวันไหนหมอนัดอีกวันไหนหมอจะตรวจไรอีกจะได้ซาวตอนไหนรอต่อไปค่ะ แต่หลายครั้งที่ไปหาหมอหรืออนามัยมีคำพูดจะคนที่ว่าเป็นสามีจะรีบไปไหนนักแรงพ้นวันนัดไปบ้างหมอไม่ไปไหนหรอกทั้งๆที่เวลาจะไปคุณนอนอยู่บ้านไม่ได้ทำไรเลยมันทำเราร้องไห้ทุกครั้งที่ได้ยิน ยิ่งไม่ต้องพูดถึงเก็บเงินให้ลูกเงินเดือนเงินจากการว่างงานของเราเงินจากการเอาสร้อยเราไปไว้รวมๆประมาณ32000เขาบอกเขาจะเก็บเองแต่พรุ่งนี้หมอนัดเราบอกเอาเงินมาให้เรา1000ทีเราเลยเอาบัญชีไปอัพดูมันเหลือยุ59บาทเราถามเงินที่เก็บให้ลูกละไหนจะเงินที่ทำสวนแท้งปาล์มขึ้นต่อจากสวนเราที่พ่อแม่เราบอกว่าไปทำเก็บตังไว้ให้หลานเขากลับไม่มีคำตอบให้ตอนนี้กลายเป็นว่าไม่มีเงินเก็บให้ลูกเลยของเตรียมคลอดก็ไม่ซื้อที(ทีบ้านเขาถืออีกอย่างยังไม่รู้เพศทีด้วย)ตอนนี้เครียดร้องไห้บ่อยมากรู้ไม่ดีต่อเด็กแต่ห้ามตัวเอวไม่ได้ยิ่งเจอคำพูดสแลงหูบ่อยๆ(ขอพื้นที่ระบายไม่รู้จะพูดกับใครกลัวทำคนอื่นไม่สะบายใจไปด้วยแต่มันก็ทำให้เราไม่มีที่ระบาย)

19 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

กลับบ้านตัวเองเถอะค่ะ

สู้เพื่อลูกนะคะคุณแม่

สู้ๆนะค่ะเพื่อตัวน้อย

VIP Member

สู้ๆนะคะเพื่อลูก❤️

สู้ๆค่ะแม่

VIP Member

สู้ๆนะค่ะ

สู้ๆนะคะ

สู้ๆนะคะ