15 ตอบกลับ

แล้วแต่คนนะค่ะแม่​ บ้านนี้ไม่แพ้เลยค่ะ​ กินได้ทุกอย่าง​ ไม่อ้วก​ ไม่ปวดหัว​ แค่เพลียๆอยากนอนช่วงแรกๆค่ะ​ ปัจจุบัน​อายุครรภ์​27วีคแล้ว

7 wk. เหมือนกันค่ะ คลื่นไส้อย่างเดียวแต่กินอะไรได้น้อยมากค่ะ แถมความเหนื่อยง่ายมาอีก 😁

ตอน 7-8 วีแค่คลื่นไส้ พอ 9วีค อาเจียนเลยค่ะ ข้าวเช้าแทบกินไม่ได้ จนเป็นกระเพราะ😥

8วีค คลื่นไส้ เบื่ออาหาร พอ9-10วีค อาเจียนออกหมด ต้องกินน้อยๆแต่กินบ่อยๆเอา

เริ่ม5วีค พีคหนักสุด11วีคแทบคลาน หลังจากนั้นค่อยๆดีขึ้นทีละน้อยค่ะ

ตั้งแต่4วีคเลยค่ะ ตรวจปุ๊บแพ้ปั๊บ ตอนนี้10วีคก็ยังแพ้อยุ่ค่ะ

บางคนก็แพ้บางคนไม่แพ้เลยค่ะ เราไม่แพ้เลยทั้งท้องแรกท้องสอง

ดีจังเลยค่ะแม่

แล้วแต่คนค่ะ บ้างคนตอนท้องอ่อนๆบางคนแพ้ตอนใกล้คลอด

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่1เดือนจน5เดือนเลยค่ะ 🤣

บ้านนี้ แพ้ 5 w ตอนนี้ 18 w ก็ยังแพ้อยู่ค่ะ

อ๊าาาา ใกล้แล้ว ....หายไวๆนะคะแม่