8 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ท้อง 23 วีคแล้วยังแยกไม่ออกเลยค่ะ ว่าลูกดิ้นหรือตอด แต่รู้สึกมีอะไรขยับอยู่ข้างใน (แม่หน้าท้องไม่หนา) แต่ท้องแรกมันแยกไม่ออกจริงๆค่ะหาหมอก็บอกหมอแบบนี้หมอก็ไม่ว่าอะไรว่าผิดปกติหรืออะไร😅

ของเราตอนนี้24wแล้วน้องดิ้นแรงมากวันๆนึงก็ตรงประมาณ10กว่าครั้งต่อวันหรืออาจมากกว่านั้น เราเองก็หน้าท้องหนาเหมือนกัน แต่น้องจะดิ้นเป็นพิเศษเวลาที่คุณพ่อเขาคุยด้วย มีการตอบสนองเร็วมาก

ถ้าฝากครรภ์ทุกเดือนคุณหมอบอกว่าน้องปกติ คือน้องไม่มีปัญหาอะไรหรอกค่ะ บางทีน้องตอดแต่อาจจะเบามากเพราะเค้ายังตัวเล็กอยู่ และ+กับหน้าท้องคุณแม่หนาด้วย อย่ากังวลนะคะ

บ้านนี้ ตอดตั้งแต่12w นานๆที ตอดเบา พอมา 20w ดิ้นจนรู้สึกได้ จนตอนนี้23wดิ้นแอบแรงอยู่นะ แม่ลองกินนํ้าเย็น พวกของหวาน กระตุ้นน้องดูนะนะค

บ้านนี้ รู้สึกว่าตอดเบาๆตอน 17w นานๆที ตอนนี้21w เริ่มรู้สึกว่าตอดแรงขึ้นแล้วค่ะ (แต่ท้องแรก ยังแยกไม่ออกเลยค่ะว่าตอดหรือดิ้น)

เราหน้าท้องหนารู้สึกตอนตอน18วิคค่ะ 20วิคเริ่มรู้สึกแรงขึ้น

คุณแม่ลองไปหาคุณหมอนะคะ นี่7wรู้สึกเหมือนน้องตอดเลยค่ะ

แค่รู้สึกเฉยๆค่ะแม่

บ้านนี้ก็หนาค่ะ แต่เวลาน้องดิ้นก็พอรู้สึกได้ค่ะ 22+4 w