4 ตอบกลับ

สามารถทาน พาราได้ค่ะ chlorpheniramine 4 mg(เป็นยาลดน้ำมูกแก้แพ้ค่ะ แต่ทานแล้วผลข้างเคียงจะมีง่วนนอน ปากแห้งค่ะ) Bromhexine 8 mg (Bisolvon) (แก้ไอค่ะ) Dextromethorphan 15 mg (แก้ไอ ขับเสมหะ ค่ะ) ส่วนเจ็บคอ แนะน้ำเป็นจิบน้ำอุ่น หรือน้ำอุ่นผสมเกลือมะนาวค่ะ หรือเป็นยาอมสนุมไพรแก้เจ็บคอในเซเว่นก็ได้ค่ะ หากไม่ดีขี้นแนะนำตรวจ ATK + พบคุณหมอที่รพ.นะคะ

พาราคะ ถ้าไม่หายแนะนำให้ไปพบคุณหมอเลยคะ อย่าซื้อยากินเอง

VIP Member

พาราครั้งละ1เม็ด กินน้ำอุ่นเยอะๆค่ะ

พาราได้ค่ะแม่