7 ตอบกลับ

ของเค้าซาวด์6วีคเจอแต่ถุง 8วีคเมื่อวานซืนมีเลือดสีน้ำตาลนิดหน่อยเหมือนตอนท้องแรก ไปหาหมอซาวด์เจอตัวและหัวใจเต้นหมอส่งฉีดยากันแท้ง เหมือนตอนท้องแรกทุกอย่างเลยค่ะ ท้องแรกน้อง10ขวบแล้วแข็งแรงดี ท้องสองแท้งไปได้1เดือนก็ติดท้องที่3ต่อเลยตอนนี้8วีคค่ะ งงตัวเองเหมือนกันทำไมท้องต้องคอยจะมีเลือดออก ทำอะไรหนักๆไม่ได้เลยค่ะ ต้องนอนนิ่งๆเดินช้าๆเพื่อรักษาลูกไว้ 🥺🥺

บ้านนี้เลือดออกปวดท้องหน่วงๆแต่ปวดไม่มากค่ะเป็นอาทิตย์ค่ะถึงหยุดไปหาหมอ หมออัลตราซาวด์ทางช่องคลอดดูเจอถุงและตัวน้องค่ะ แต่ยังไม่ได้ยินการเต้นของหัวใจน้องเลยค่ะ หมอนัดอัลตราซาวด์อีก26นี้ค่ะ หมอบอก50-50 กังวลมาก มีใครได้ยินเสียงหัวใจน้องเต้นช้าสุดกี่วีคค่ะ

เลือดหายยังคะ ถ้าเลือดยังไม่หายเสี่ยงแทงได้ค่ะ เราไปหาหมอเพราะเลือดไหลหมออัลตร้าซาวด์ให้บอกไม่เป็นไร เพราะไม่มีอาการปวด พอวันที่ 6 เริ่มมีอาการปวด หมอบอกต้องยุติการตั้งครรภ์โดยการเหน็บยาค่ะ

แล้วแต่คนนะคะ ถ้าแท้งสมบูรณ์ไม่ได้ขูดค่ะ

พึ่งไปหาหมอมาเหมือนกันค่ะ มีเศษเลือดออกเหมือนปจด.จะหมดแต่ไม่ใช่เลือดไหลนะคะ แค่เศษๆ หมอให้คำตอบไม่ได้ว่าปกติมั้ยบอกอีกอาทิตย์หนึ่งไปตรวจใหม่

บ้านนี้เหมือนกันค่ะหมอบอกตั้งครรภ์ผิดปกติหมอให้เหน็บยาออกค่ะ

เหน็บยาแล้วรกไม่หลุดหมอก็ขูดมดลูกจ้า

ถ้ามีอาการปวดรีบไปหาหมดนะคะ

พยายามอย่าเครียดนะคะ สู้ๆค่ะ

แจ้งคุณหมอหรือยังคะ

พักผ่อนเยอะๆ อย่ายกของหนักนะคะอายุครรภ์ยังน้อย แล้วก็อย่าเครียดนะคะคุณแม่