กำหนด20กันยามีใครแอบแตกก่อนแม่บ้านนี้แล้วบ้างคะ

ตอนนี้อายุครรภ์ได้38+6wแล้วค่ะ พรุ่งนี้ก็39wเต็มๆแล้ว แม่บ้านนี้ยังไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลยคือเฉยมากๆ บางทีก็รู้สึกกังวลค่ะว่าน้องอยู่ในนั้นนานไปมั้ยนะ จะเป็นอะไรมั้ยทำไมถึงยังไม่อยากออกมาสักที แต่บางทีก็แอบรู้สึกดีที่เขาอยู่ในท้องเราจนถึงกำหนดทำให้เขาแข็งแรงพอพร้อมออกมาเจอโลกภายนอก แต่อีกใจแม่ก็กลัวค่ะ ใกล้ถึงวันครบกำหนดทีไรใจเต้นแรงตุ๊บๆ ท้องแรกค่ะ กลัวไปหมดเลย กังวลว่าพอถึงวันนั้นจริงๆเราจะเป็นยังไงจะสามารถคลอดน้องออกมาได้อย่างราบรื่นดีมั้ย ทุกอย่างจะผ่านไปได้ด้วยดีมั้ย หลายๆอย่างตีกันในหัวเละตุ้มเป๊ะไปหมดเลยค่ะ555😅😅🤣✌🏻🙏🏻 (แวะให้กำลังใจแม่บ้านนี้หน่อยนะคะ💖🙏🏻) #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ

15 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนดคลอด8กันยายังไม่มีอาการอะไรเลย หมอนัดไห้ไปฉีดยากระตุ้นพรุ่งนี้เข้าแล้วนอนรพเลย 40w3วัน รอวันไปอยากเจอหน้าแล้ว

ลุ้นตามเลยค่ะคุณแม่ น้องอยู่ในท้องนานมาก สู้ๆนะคะ ทุกอย่างจะผ่านไปได้ด้วยดี แข็งแรงคลอดง่ายๆนะ☺️✌🏻

บ้านนี้ 17 กันยาไปหาหมอมาเมื่อวานปากมดลูกยังไม่เปิดเลยค่ะอาการเจ็บท้องก็ไม่มี ช่วงนี้ท้องแข็งบ่อยมากอยากแตกจะแย่แล้ว😅😅

บ้านนี้ก็อยากเจอน้องใจจะขาดแล้วค่ะแม่ สู้ไปด้วยกันนะคะ✌🏻✌🏻

27กันยาค่ะไม่มีอาการอะไรเหมือนกันค่ะมีแต่ท้องปั้นบ้างขาเท้าบวมแต่ก้ยังทำงานเหมือนเดิมค่ะ

บ้านนี้ไม่บวมเลยค่ะแม่ มีแค่รู้สึกว่าเวลาเดินแล้วขัดเกรงหว่างขา

สู้ๆนะคะ38+6เท่ากันเลยค่ะเงียบสุดๆคิดไปเรื่อยเลยไม่อยากออกมาเล่นหรอลูก😅

นั่นสิคะ น้องไม่อยากออกมาเจอแม่หรอลูก555 แม่อยากเจอใจแทบขาด😂

เหมือนกันค่ะกำหนดคลอดวันที่19แต่ยังไม่มีอาการอะไรปกติทุกอย่างค่ะ

บ้านนี้กำหนด18กันยา ยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ 39+2 แล้ว หมอกระตุ้นมาให้ปากมดลูกเปิด2เซนแล้ว อยากแตกแล้วว

20ก.ย.ยังเงียบอยู่เรยค่ะ นับวันรอทุกวันเรยบ้านอื่นแตกก่อนหมดแล้ว

นั้นสิคะ แอบเห็นทีมตุลามาแตกกันยาก็มีค่ะ เราทีมกันยาแท้ๆเมื่อไหร่น้องจะอยากออกมาสักที😅😅

เหมือนกันค่ะ กำหนดคลอด17กันยายน ยังไม่มีอาการเจ็บท้องเลยค่ะ

มีมูกออกมาบ้างไหมค่ะแม่ ทางนี้คลอด 19กันยา มีมูกแต่ไม่มีอาการเจ็บเลย

กำหนด20เหมือนกันค่ะ แต่เงียบมาก ตอนนี้กังวลทุกอยืางเลย 😅

นั่นสิคะ ได้แต่คิดว่าเขาคงยังไม่พร้อม แต่แล้วเมื่อไหร่หนูจะพร้อมล่ะลูก555😅 แม่อยากเห็นหน้าใจจะขาดแล้ว

บ้านนี้กำหนดคลอด20กันยาแต่แอบแตกตั้งแต่วันที่1กันยา☺️

น้องรีบเกินหน้าเกินตามากค่ะแม่😂😂 ยินดีด้วยนะคะแข็งแรงเลี้ยงง่ายๆนะ แม่บ้านนี้ก็อยากแตกบ้างแล้วว✌🏻

วันเดียวกันเลยค่ะเงียบมากขนาดกระตุ้นมดลูกมาแล้วนะ

ไม่รู้เลยค่ะวันนี้หมอนัดต้องดูว่ากระตุ้นอีกรอบไหมกลัวผ่าเหมือนกันค่ะ