11 ตอบกลับ

ระวังตอนลุกตอนนั่งจะลื่นล้มค่ะ บ้านนี้นั่งชักโครกถ่ายไม่ออก ต้องยองยองค่ะถึงจะถ่ายออก ไม่อันตรายค่ะเอาทีแม่สะดวก แต่ถ้าท้องแก่ใกล้คลอดสังเกตุ ดีดีนะคะเดี๋ยวจะเบ่งน้องออกมาด้วย ตอนท้องแรกเกือบไปไม่รู้ว่าปวดท้องเตือนนั่งเบ่งเต็มที่ แม่ต้องเรียกออกมา เลยบอกแม่ถ่ายไม่ออก แต่ปวดท้องแต่พอลุกขึ้นมาก็หายดีนะไม่เบ่งลูกออกมา สรุปเช้าอีกวันก็ปวดท้องคลอดเลยจ้า

เราก็ใช้แบบนั่งยองๆตลอดค่ะ ไม่อันตรายต่อลูกแต่ระวังจะลื่นล้มด่วยค่ะ

จะใช้ห้องน้ำก็ต้องคอยระวังนะคะเพราะยังไงก็หลีกเลี่ยงไม่ได้

นี่ก่อยองๆค่ะ อึดอัดมากๆ นั่งลุกที ลำบาก

ต้องระวังเวลาลุกนั่งให้มากๆนะคะ

ขอบคุณนะค้า.❤

นั่งได้ปกติค่ะเพียงแต่ต้องระวังบื่นกับเวลาลุกค่อยๆลุกช้าๆ... ถ้าท้องผูกอย่านั่งนานค่ะไม่ต้องเบ่ง

ขอตามด้วยนะคะ

บ้านนี้8 เดือนก้นั่งยองๆคะ แต่จะลำบากยุนะคะ 😅😅

น่าจะคอห่านค่ะ ท้องแรกเราก็นั่งคอห่านยันคลอด ลูกก็ปกตินะคะ

คอห่านหรือป่าวคะแม่