15 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ลองทำทุกทางแล้วแต่ก็ยังปวดหน่วงจิมิ เวลาพลิกตัวร้าวไปทั้งช่วงล่างเลยค่ะ เอาหมอนข้างมาก่ายก็แล้ว เอาตุ๊กตามาหนีบก็แล้ว ยังไม่ดีขึ้นเลยค่ะ😂ได้แต่อดทนเอาค่ะแม่ อีกไม่กี่เดือนก็คลอดแล้ว✌

ต้องหาหมอนข้างหรือตุ๊กตารองขาหรือกายไว้ด้วยค่ะ เวลาลุกหรือพลิกจะดีขึ้นค่ะ บ้านนี้30วีค เจ็บกล้ามเนื้อหน้าท้องหน่วงท้องมาก ลองทำแบบนี้จะคลี่คลายค่ะ

แนะนำให้เอาหมอนข้างใว้ใต้ขาสองข้างค่ะนอนสบายค่ะตะแคงหนือนอนหงายวางไปเลยค่เเราทำแบบนี้ ปกตินอนแบบใม่รองปวดตะคริวจะกิน

เป็นปกติค่ะแม่ น้องเริ่มลงต่ำแล้ว เส้นเอ็นตรงมดลูกถูกดึงรั้ง บวกกับมดลูกขยายและน้องตัวใหญ่ลงต่ำ ต้องอดทนค่ะ ☺️

เป็นเหมือนกันค่ะ ลองหาอะไรหนีบไว้ดูนะคะ เราหนีบผ้าห่มเวลาพลิกก็พลิกทั้งผ้าห่ม ดีขึ้นอยู่นะคะ สู้ๆค่ะแม่ ✌🏻

เป็นเหมือนกันค่ะนอนลำบากมากต้องเอาอะไรมาหนุนไว้ข้างๆค่ะไม่งั้นนอนไม่ได้

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ บ้านนี้ท้อง 2 อายุครรภ์ 37+1 แล้ว สู้ๆนะคะคุณแม่

เป็นปกติคะ อย่ากังวลเลยเพราะน้องลงไปต่ำเตรียมตัวจะคลอดคะ

+1เป็นตั้งแต่4-5เดือนแล้วคะ สุดจริงท้อง2ทีมสิงหา🤟🏻💕

ได้แต่อดทนอีกนิดสู้ไปด้วยกันนะค่ะแม่ๆ 😂

เป็นก่อนจะเข้า27+1 อีก นอนก่ลำบากนั่งก็เหมือนกัน