10 ตอบกลับ

ถ้าน้ำไม่เดินรึมีมูกไหลรอก่อนก็ได้จร้า นอนปวดอยุ่บ้านสัก10ชั่วโมง ค่อยไป เข้าห้องคลอดไป คือตัดขาดโลกภายนอกมาก กว่าปากมดลูกจะเปิดครบ นอนปวดคนเดียว แต่ถ้าคุณแม่กลัว ไปเลยก็ได้ค่ะ ไปนอนรอคลอดที่โรงพยาบาลจะได้สบายใจ

ถ้าเจ็บถี่ขึ้นเรื่อยๆไม่หายปวดท้องก็ควรไปจ้าของเราก็ปวดท้องถี่เเต่ไม่มีน้ำเดินไม่มีมูกเลือดไปถึงโรงพยาบาลปากมดลูกเปิด5เซนเเล้วจ้า

เรามีอาการแบบนี้เลยก็เลยไปหาหมอมดลุกเปิด8เซนแล้วคลอดเลยวันนั้นควรไปหาหมอน่ะถ้าปวดท้องอย่าปล่อยไว้อะไรไม่แน่นอน

ควรไปสอบถามดีกว่าค่ะ ถ้าแข็งบ้างก็ถือว่าปกติเพราะเริ่มท้องแก่ แต่ถ้าถี่เกินไปก็ไม่ดี

เราเป็นแบบนี้เหมือนกันค่ะแต่ว่ามีมูกใสๆแต่ไม่มีเลือดปน

ตอนท้องแรก บ้านนี้ก็อาการแบบนี้ ไปรพ.คลอดอีกวันนึงคะ 37+5

บ้านนี้ชอบแข็งตอนกลางคืนคะ

คุณแม่ไปหาหมอยังคะ

จะคลอดแล้วมั้งค่ะ

Super Mum

ไปเลยค่ะแม่