16 ตอบกลับ

บางทีอาการกระตุกนั่นอาจจะเป้นเพราะน้องดิ้น แต่แม่แค่ไม่ทราบเท่านั้นเองคะว่าน้องดิ้นแล้ว เวลาน้องดิ้นจะรู้สึกคล้ายปลาตอดในท้องน่ะคะ น้องอาจจะยังตัวเล็กไปเลยดิ้นเบา หรือหน้าท้องแม่อาจจะหนาเลยรู้สึกไม่ชัดเจน ถ้าคุณหมอบอกว่าน้องแข็งแรงดีก็ไม่ต้องกังวลคะ ถ้าน้องตัวโตอีกนิดคงดิ้นแรงขึ้นแน่

ของเขาตอนนี้ 25wน้องดิ้นแรงอยู่แต่ไม่ได้ดิ้นแรงแบบเป็นคลื่นหรือเป็นรูปเป็นร่างนะจ๊ะ แม่ใจเย็นๆๆนะ ถ้าท้องแรกจะรู้สึกช้า ไม่แปลกค่ะ แล้วแต่คนว่าจะรู้สึกเร็วหรือช้า เดี๋ยวนับจากนี้ น้องจะค่อยๆดิ้นแรงขึ้น ขอให้แม่ใจเย็นๆและกินบำรุงน้องเยอะๆ และค่อยพูดคุยกับน้องบ่อยๆนะค่ะ 😊😊😊😊

ไม่ต้องกังวลใจนะคะ คุณแม่ หากไปพบหมอตามนัด หมอตรวจดูแล้ว บอกว่าน้องแข็งแรงดี ก็เชื่อหมอเถอะค่ะ บางทีหนังหน้าท้องเราอาจจะหนา ทำให้เราไม่ค่อยรุ้สึกว่าน้องดิ้นก็ได้ค่ะ

เรา 28w ก็ไม่ค่อยรู้สึกว่าลูกดิ้นคะ มีแต่รู้สึก กระตุกบ้าง แต่ไม่บ่อยคะ ตอนแรกเครียดต้องคอยเอาเครื่องฟังเสียงหัวใจมาฟังตลอด

บ้านนี้ก็เป็นจ้า อาจเพราะแม่ท้องหนาค่ะ 😂😂

บ้านนี้22w น้องดิ้นเก่งมากคะ บางทีก็ถีบเอาสะแม่ตกใจเลย ถ้าคุณแม่ไปตามที่หมอนัด หมอบอกว่าลูกแข็งแรงก็หายห่วงคะแม่

บ้านนี้น้องดิ้นมาก ดุ๊กดิ๊กมากๆเลยตอนนอนตอนตื่นนอนจดชอบปลุกตลอดเลยจ้าจะเข้า28wแล้วจร้า

จริงๆอายุครรภ์​ขนาดนี้ต้องหัดนับลูกดิ้นแล้วนะคะ วันนึงต้องถึง10ครั้ง

บ้านนี้20วีคดิ้นเก่งมากตอนนี้ออกมาแล้วดิ้นเก่งเหมือนเดิม555

ประมาณ28สัปดาห์จะมีความรู้สึกดิ้นแรงมากขึ้นค่ะ

บ้านนี้26w.. เช่นกันทั้งเตะทั้งถีบบางทีถึงกับจุก