9 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องเดือน สองเดือนแรก กินหมดจรา อยากกินอะไรคือกิน ของที่เขาห้ามๆเรากินหมด กินพอหายอยาก แต่พอเข้าเดือนสามมากลับไม่อยากกิน กินเผ็ดไม่ได้เลย ชอบทานของหวานๆแทน

กินพอหายอยากค่ะคุณ​เเม่​ บ้านนี้ตอนเเพ้ท้องก็อยากกินเเต่ของดิบๆเเต่ก็ได้เเค่ชิมๆไม่กล้ากินเยอะ😅

หากคุณแม่อยากทาน ยำปูจืด แนะนำให้ทานแบบสุกนะคะ

คุณหมอให้งดนะค่ะเดี๋ยวอาหารเป็นพิษอันตรายค่ะ

ขอบคุณทุกคอมเม้นคะ คงงดก่อนคะ อดเอา

ท้องงดของสุกๆดิบๆกรือของดิบนะคะแม่

นานๆทีได้ค่ะ แต่ทานสุกดีกว่านะคะ

ของดิบ ไม่ควรทานค่ะ อันตรายค่ะ

แนะนำให้ทานของสุกๆดีกว่านะคะ