110 ตอบกลับ

บ้านนี้ 14 w เหมือนทานข้าวอิ่มเองค่ะแม่ เอาน้องตามเกณฑ์ก็พอค่า นี่คุณหมอยินดีด้วยค่ะที่เราไม่อ้วน ไม่ต้องกังวลค่า

ถ้าไม่บอกว่า 14 วีค เราคิดว่าคุณเเม่ไกล้คลอดเเล้ว ไม่เล็กหลอกคะ ท้องใหญ่ท้องเล็กไม่สำคัญคะ สำคัญตรงที่นำหนักลูก

เรา 12 สัปดาห์ท้องจะป่องน้อยๆช่วงล่าง แม่ก็บ่นว่าเราท้องดูเล็กเราได้ยินบางทีก็เครียด แต่เชื่อหมอดีที่สุดค่ะ

บ้านนี้8เดือนแล้วค่ะคนยังทักว่าท้องเล็กยุตลอดม่เครียดค่ะท้องเล็กใหญ่ม่เกี่ยวค่ะต้องดูน้ำหนักน้งตามเกณค่ะ

ไม่เล็กหรอกค่ะคุณแม่เพราะบางคนหนังท้องบางบางคนหนังท้องหนามันอยู่ที่หนังหน้าท้องเราด้วยค่ะคุณแม่

VIP Member

ไม่เล็กค่ะ ไม่ต้องกังวล ใหญ่พอกับเรา 20 Weeks เลยค่ะ เอาน้ำหนักลูก ขนาดตัวลูกเป็นเกณฑ์ ถือว่าปกติจ้า

ไม่ต้องสนใจคำพูดของคนอื่นค่ะ ฟังคำพูดหมอพอค่ะแม่ หลายคนหลายความคิด เก็บเอามาคิดมากไม่ดีนะคะ

โดนทักเหมือนกันว่า ท้องรึเปล่านิทำไมไม่เห็นเลย แต่เฉยๆเพราะน้ำหนักตัวเล็กอยู่ในเกณฑ์ปกติดี

ไม่ต้องเครียดจ้า เรา 35 วีค บางคนยังไม่รู้เลยคะว่าท้อง นึกว่าอ้วน 😅 แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์จ้า

14วีคน้อยังเล็กมากอยู่เลยค่ะ อันนี้ถือว่าใหย่นะคะ ของเราแม่มีพุงรวมด้วยเลยแยกไม่ออกเลยค่ะ