35 ตอบกลับ

ถ้าเอาตามความจริงไม่เหมาะกับแม่ตั้งครรภ์ค่ะ แต่ถ้าจำเป็นจริงๆหมอจะเป็นคนประเมินคุณแม่นะคะ ว่าจ่ายยาได้หรือไม่ได้

บ้านนี้ตอนติดโควิด ไม่ได้ยาอะไรมาทานเลยค่ะ เพราะมีอาการไม่มาก แค่ไอ กับมีไข้นิดหน่อย ตอนนั้นพึ่งจะ5วีคค่ะ

VIP Member

ขอบคุณทุกคำปรึกษาจากแม่ๆทุกคนน้ะค้ะ ใครที่กำลังติดอยู่เหมือนหนูขอให้หายไวๆ ลูกในท้องแข็งแรงน้ะค่ะ🥰🥰

เคยติดตอนท้อง4เดือนค่ะ หมอให้ วิตามินซี ยาพารา ยาละลายเสมหะ แก้ไอมะขามป้อมแบบน้ำค่ะ หมอไม่ได้ให้ยาต้าน

บ้านนี้ติดตอน 32W ได้ทานฟาวิ 5 วัน หมอให้สังเกตุการดิ้นของลูกคะ ตอนนี้ คลอดแล้ว น้องแข็งแรง สมบูรณ์ ดีคะ

เราติดตอนท้อง11สัปดาค่ะ หมอให้ทานแค่พารา แก้แพ้ลอดน้ำมูก จิบน้ำอุ่นๆค่ะ ตอนนี้กักตัวครบแล้วค่ะ

หมอไม่ให้ทานเลยคะ หมอที่ฝากท้องก็เหมือนกัน ให้ทานแต่พารา เกลือแร่แก้ไอแบบเม็ดแล้วก็แก้แพ้คะ

เรากำลังเป็นอยู่เลยคะ หมอให้ทานฟาวิ ตัวเดียว ตั้งครรภ์ได้35สัปดาห์ แต่มีอาการไอ แล้วคัดจมูก

TapFluencer

กินได้ค่ะ เพราะพึ่งติดวันก่อน เมื่อวานไปหาหมอมา หมอให้กินยาฟาวิยุค่ะ ท้องได้ 23w2d

เราไม่ได้ทานเลยจ้าเน้นกินน้ำร้อนกับยาแก้ไอคนท้องกับยาละลายเสมหะ จ้า3วันหาย