18 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้อง2ท้องออกตอน7เดือนกว่า ช่วงนั้นยังใส่เกงยีนส์ได้ตามปกติอยู่เลยหมอก่อไม่ได้ว่าอะไรเพราะน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ค่ะ

เราก็ท้องไม่ออกเลยค่ะ มีแต่คนทักว่าท้องเล็ก แต่อย่ากังวลนะคะเน้นที่ขนาดลูกตามเกณฑ์ น้ำหนักเราขึ้น7kg.ตอนนี้27weeksแล้วค่ะ

8เมษาจ้า ลูกสาว ท้องไม่ออกเหมือนกันแต่น้ำหนักขึ้นเยอะมาก 11โลแหนะ น้องหนัก1003กรัมแล้วจ้า 🥰

19 เมษา จ้า น้ำหนักขึ้น6โล เหมือนท้องจะเล็กแต่หมอบอกว่า น้ำหนักลูกเกินเกณฑ์ไปเล็กน้อย

กำหนดคลอด 2 เมษาจ้า น้ำหนักขึ้นมา 10 โล หมอบอกน้องตัวโตกว่าเกณฑ์

ตอนนี้อายุครรภ์ 27 สัปดาห์ กำหนดคลอด 2 เมษา นน ขึ้นมา 7 โลแล้วจ้า

บางคน8เดือนก็ยังไม่ออกจ้าแม่เน้นแค่น้ำหนักน้องน่ะค่ะ

30/4/64. ค่ะน้ำหนักแม่ไม่ค่อยขึ้น..แต่ท้องแม่ใหญ่มากกกก

26 w ค่ะ. ลุงหมอนัด 4 เมษายน 64 ท้องแรกจร้า

24w+5D แฟนทักว่าท้องใหญ่จัง กำหนดคลอด 17เมษา