4 ตอบกลับ

บ้านนี้เพิ่งคลอดค่ะ คลอดใกล้ไฟนอล ลาพักฟื้นได้ค่ะ บ้านนี้ลาแค่ 3 อาทิตย์จะกลับไปเรียนแล้วสอบต่อค่ะ ลองคำนึงถึงสุขภาพตัวเองเป็นหลักนะคะว่าไหวมั้ย ถ้าไม่ไหวก็ควรดรอป ลองปรึกษาอาจารย์ที่ปรึกษานะคะเผื่อแกจะให้คำปรึกษาที่ดีได้ค่ะ ในระบบมหาลัยการท้องไม่ได้เป็นสิ่งที่ผิดค่ะ เพราะมีวุฒิภาวะแล้ว ควรบอกเพื่อนๆในห้องกับอาจารย์ในสาขาที่เรียนค่ะ เวลามีกิจกรรมอะไรที่กระทบกระเทือนจะได้หลีกเลี่ยงได้ง่าย สู้ๆนะคะคุณแม่

ขอบคุณมากค่ะ แต่หนูกังวลเรื่องท้องใหญ่นิดหน่อยรู้สึกไม่ค่อยดีเวลาคนมองเเล้วหนูเป็นคนอวบอ้วนอยู่เเล้วท้องยิ่งใหญ่เลยค่ะ แอบเครียดนิดหน่อย😂

ถ้าเรียนภาคปกติอยู่ ลองเปลี่ยนเป็นภาคเสาร์-อาทิตย์ค่ะ จะได้มีเวลาอยู่กับลูกด้วย ได้เรียนด้วย อีกอย่างจะได้ไม่ต้องดรอปค่ะ

ถ้าไหว ก็ไม่ต้องดรอปจ้า เอาร่างกายเราเป็นหลัก

บ้านนี้ไม่ดรอปค้ะ. ลำบากหน่อยแต่ต้องสู้ ยิ่งมีลูกยิ่งต้องเรียนค่ะ เพื่ออนาคตของเราแล้วก็ลูกด้วย. จะได้ไม่ลำบากในวันข้างหน้า✌✌💕