แม่ๆค่ะกังวลมากค่ะ

ตอนนี้หนูตั่งครรภ์​ได้4เดือนค่ะ เมื่ออาทิตย์​ที่แล้วค่ะเจ้บท้อง​ ปวดบิดๆ ปวดหนวงๆที่ท้องน้อยมากๆค่ะ​ แต่ไม่มีเลือดออกทางช่องคลอดค่ะ​ เจ้บติดต่อมา2วันค่ะ​ ปล่อยใว้ยิ่งเจ้บ​เลยตัดสินใจไปโรงพยาบาลค่ะ คุนหมอได้สอบถามค่ะ​ หนูบอกว่าช่วยที่บ้านขายของค่ะ​ และก้อขี่รถเยอะพอดีต้องกลับบ้านแฟนค่ะ คุนหมอเลยทำการตรวจภายในและอัลตราซาวนด์​ค่ะ​ หมอบอกว่าเด็กยังมีอยู่ค่ะ​ หัวใจยังเต้นดี อยู่​ ยังขยับอยู่ค่ะ​ จากนั้นคุนหมอก้อบอกว่าหน้าจะเป็นภาวะแท้งคุกคามไห้กลับมาพักผ่อน​ นอนอย่างเดียวค่ะ​ ถ้าปวดไห้กินแก้ปวดที่หมอไห้ค่ะ​ พอกลับบ้านก้อนอนนะค่ะ​ ไม่ยกของหนัก​ ไม่ขี่รถ​ ไม่ทำอะไรค่ะ​ นอกจากลุกไปอาบน้ำ​ เข้าห้องน้ำค่ะ​ แต่นี้ก้อผ่านไปเกือบอาทิตย์​ที่ไปหาหมอวันนั้นแล้วค่ะ​ ตอนนี้ก้อยังปวดอยู่เลยแต่ไม่ปวดมากๆเหมือนวันนั้นค่ะ​ ก้อเลยกังวลค่ะกลัวมากค่ะ​ กลัวน้องเป็นอะไรค่ะ​ เพราะตอนนี้ยังเจ้บอยู่เลยค่ะ​ กลัวมากก

1 ตอบกลับ

Super Mum

อาจจะเป็นอาการมดลูกขยายตัวร่วมด้วยค่ะ

กลัวมากเลยพี่​ ผ่านมาจะอาทิตย์ล้ะพี่ยังปวดอยู่เลยแต่ปวดไม่มาก