4 ตอบกลับ

หาหมอด่วนเลยค่ะ เป็นหัดขณะตั้งครรภ์อันตรายกับลูกในท้องแน่นอน เสี่ยงทำให้เด็กพิการตั้งแต่กำเนิดค่ะ

มาพบแพทย์ที่รพ.แล้วนะครับ ขอบคุณครับ

สู้ๆนะคะขอให้ปลอดภัยทั้งคู่เลยนะคะ รออ่านเหมือนกันค่ะช่วงนี้หัดระบาดต้องฉีดวัคซีนป้องกันไว้ก่อนค่ะ

มาพบแพทย์แล้วครับ คุณหมอแจ้งว่าเป็นหัดในอายุครรภ์ในสัปดาห์ที่29-30ไม่มีผลกระทบต่อเด็กเพราะเลย20สัปดสห์มาแล้ว อวัยวะลูกพัฒนาสมบูรณ์แล้วครับ แต่ยังต้องเฝ้าระวังติดตามอาการอย่างต่อเนื่องครับ

ไปหาหมอนะค่ะ อย่าทานยาเองนะค่ะ

หาหมอค่ะ