7 ตอบกลับ

บ้านนี้หายเจ็บแผลตั้งแต่น้องได้1เดือนน้ำคาวปลาก้หาย น้ำร้อนก้อาบแค่5วันเอง ยาต้มก้ไม่ได้กิน กินเเต่น้ำอุ่นกับยาราก30แบบแคปซูลของคุนสัมฤทธิ์ช่วยขับน้ำคาวปลาดีค่ะ

ไปอนามัยลองปรึกษาหมอดูค่ะ

แม่ยกของหนักหรือเดินเยอะไปรึเปล่า​คะตอนคลอดใหม่อ่ะค่ะ เป็น​ไปได้หมอไม่ให้ยกอะไรดลยนะคะนอหจากอุ้มลูก ห้ามแม้กระนั้น​เดิน​ขึ้น​ลงบันได

อ่อ เดี๋ยว​คงดีขึ้นมั้งคะ บ้านนี้ตอน​คลอด พยาบาล​ที่ รพ.จุฬา​มีเอาไฟมาส่องให้แผลแห้งไว้ด้วย เดือนนิดๆก็​ไม่​รู้สึก​เจ็บ​แผลละค่ะ

เราก้เดินนั่งปกติ มันก้หายไปเองนะคะ

คุณแม่เย็บกี่ชั้นค่ะ

หลังคลอดได้อาบน้ำร้อนมั้ยคะ

อ่อคะแต่เราอาบเกือบเดือนเลยเเเนะแต่แผลเรา10วันก็หายแล้วไม่ปอดเลยเพราะเวลาอาบน้ำเอาน้ำร้อนล้างแผลตลอดเปลี่อนผ้าอนามัยบ่อยๆไม่ให้อับชื้นคะ

ต้องทนค่ะเเม่ เด่วก็หาย

เหมือนกันค่ะ

อยู่เฉยๆๆ