14 ตอบกลับ

บ้านนี้ให้ดื่มน้ำตั้งแต่เดือนนึง น้องทานนมแม่+นมผง ให้ดื่มน้ำนิดเดียว แค่ล้างปากค่ะ แต่ไม่ได้ให้ดื่มทุกวันนะคะ นานๆที น้าที่บ้านบอกว่าให้ลูกดื่มน้ำ ทำให้ลูกตาใสค่ะ

เหมือนกันคะ

เป็นทุกบ้านเรยค่ะ ที่มีความเข้าใจว่าน้องไม่ได้กินน้ำขาดน้ำบ้างเเหละ เเต่ความจริงในนมเเม่มีน้ำเยอะอยู่เเล้วค่ะ เเต่เพื่อความสบายใจให้กินก็ไม่ได้เป็นอะไรค่ะ

จริงที่สุด กลัวน้องคอแห้งบ้างละ หิวบ้างละ ไอ้เรานะฟังหมอ แต่ก็ให้ทานตั้งแต่2เดือนกว่า ตัดรำคาณ🤫🤫🤫

6 เดือนขึ้นไปถึงดื่มน้ำได้คะ คนแก่แถวบ้านไม่ใช่หมอนะคะ เชื่อหมอเถอะคะ ลูกเราเป็นอะไรขึ้นมาคนแก่แถวบ้านไม่ได้มารับรู้ด้วยนะคะ

ถ้าน้องกินนมแม่ น้ำไม่ต้อง(รอจนถึง6เดือนละค่อยให้กินได้) ถ้ากินนมผง ให้น้ำพอล้างปากนิดๆ

บ้านนี้ก็ให้กินค่ะแต่ไม่เยอะค่ะ

6เดือนเถอะ เชื่อหมอหรือคนแถวบ้าน?

ถ้ากินนมแม่ น้ำไม่ต้องก็ได้ค่ะ

บ้านนี้ให้กินตอนน้อง5เดือนค่ะ

ถ้าหมอก็จะบอก 6 เดือนขึ้น

บ้านนี้ก็ให้กินค่ะ