5 ตอบกลับ

VIP Member

ที่บ้านก็เป็นค่ะแต่เป็นมานานแล้ว 🥹🥹 ตั้งแต่ขวบนึงได้เลยค่ะ กลางวันไม่ค่อยอยากนอน กลางคืนก็ยังไม่อยากนอนเหมือนเดิม แม้บางวันจะชวนนอนเร็วแล้วก็ตาม ส่วนตัวกำลังว่าจะปรับเวลาตื่นของเค้าและแม่ค่ะ(น้องไม่นอนแม่ก็นอนไม่หลับ) แล้วก็ระหว่างวันเราจะพาเค้าปล่อยพลังไปเลยค่ะเช่นเล่นซ่อนหา หรือถ้าวันไหนอากาศร้อนก็เล่นน้ำไปเลยค่ะ สำหรับเราบางวันก็ช่วยได้ค่ะบางวันก็ไม่ได้เหมือนเดิม😅

เจอเหมือนกันค่ะ แต่ที่บ้านตื่นประมาน8โมงถึง9โมงทุกวัน แต่ไม่ค่อยยอมนอนกลางวันกลางคืนก็จะนอนประมาน3ถึง4ทุ่มครึ่งไม่เกินนี้ค่ะแต่ก็มีเกินมั้งนอนเที่ยงคืน

ลูกเรานอนกลางวัน11โมง กลางคืน2ทุ่มและตื่น7โมงทุกวัน ต้องและฝืนค่ะ อย่าบ่อยทิ้งไว้ น้องจะอยู่ยาวไม่รู้จักเวลาค่ะ

บ้านนี้นอนกลางวันบ่าย2เกือบ3 นอนเย็นประมาณ4ทุ่ม แต่ดีที่น้องตื่นเช้า บางวัน แล้วแต่ไม่เคยเกิน9โมง

Super Mum

พยายามปลุกให้ตื่นไวขึ้นค่ะ น้องจะได้นอนไวขึ้น อาจมีเป็นบางช่วงวัยค่ะแม่