9 ตอบกลับ

เป็นปกตินะคะคุณพ่อ ไม่ต้องไปทำอะไรเลย ปล่อยให้เค้าสร้างภูมิคุ้มกันด้วยตัวเอง เดี๋ยวก็หายคะ อย่าไปจับ ไปบีบนะคะ ถ้าฝีแตกแล้ว ไม่ต้องหายาอะไรมาทา เดี๋ยวรจะแห้งไปเองคะ ปล่อยไปตามธรรมชาติ

ขอบคุณค้าบ ตอนนี้ แห้งไปแล้วครับ 🙏🏽

เคยเป็นคะ หนองแตกออกมาเลย ต้องบีบหนองออก พยายามบีบๆออกให้หมด ใช้น้ำเกลือเช็ด แค่นี้คะ แล้วจะแห้งไปเอง

ขอบคุณครับ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ไม่ต้องไปบีบนะค่ะเดี๋ยวมันจะแตกของมันเองเอาน้ำต้มสุกเช็ดเบาๆเดียวก็หายเองค่ะ

ได้คร้าบ ขอบคุณครับ

VIP Member

ลูกสาว 1 เดือน 9 วัน ก็เป็นค่ะ ตอนแรกแดงๆ หลังๆมีหนอง เราเอาแลกอฮอล์เช็ดทำความสะอาดค่ะ

ครับ เดี๋ยวผมจะเช็ดบ้างนะครับ ขอบคุณครับ

ที่รู้มาคือต้องปลูกฝีให้เป็นหนองแบบนี้คือได้ผลค่ะ..ถ้าไม่เป็นหนองต้องปลูกใหม่

โอเคครับ ตอนนี้แห้งไปแล้วครับ 55

VIP Member

น้ำต้มสุกเช็คค่ะ เห็นพยาบาลแจ้งว่าห้ามใช้แอลกอฮอล์เช็ค

ขอบคุณค่าบ

เด่วก้ยุบค่ะแย่ไปแกะนะค่ะเด่วเปนแผลเปน

ได้เลยครับ ขอบคุณครับ

ปกติจ้าาา

ขอบคุณครับผม

ปกติค่ะ

ค้าบ ขอบคุณค้าบ