16 ตอบกลับ

20+3w ท้องเราเล็กกว่าอีกง่ะ5555 หมอก็ให้เพิ่มน้ำหนักอยู่นะ พึ่งรู้สึกว่ามีตุบๆในท้องตอน19-20wประมาณนี้ค่ะ โดยเฉพาะตอนท้องว่างดิ้นเก่งมาก

VIP Member

พนังหน้าท้องอาจจะหนาก็ได้ค่ะ แต่บ้านนี้เริ่มตอดตอน3เดือนกว่า หมอให้นับดิ้นตอน4เดือนค่ะ เพราะพนังหน้าท้องบางเลยรู้สึกง่าย 😊

นี้ก็หน้าท้องหนา​ 18wยังไม่ดิ้น​ แต่หมอบอกว่าต้องประมา​ณ20wขึ้นถึงจะรู้สึก​ ท้อง3แล้วจ้า​ ไอที่เกาะอยู่นั้นคือพี่เลี้ยง

VIP Member

ท้องไม่เล็กค่ะ /ท้องแรกจะเริ่มรู้สึกว่าลูกดิ้น 19-20 w ท้องสองเป็นต้นไป 16 w ค่ะ

ใหญ่ค่ะ บ้านนี้ 22w ยังแบนราบอยู่เลยค่ะ โฟกัสที่นน.น้องให้ตามเกณฑ์พอค่ะ

ไม่เล็กหรอก เท่าเค้าตอน8เดือนเลย ตัวเล็กน่าจะเริ่มดิ้นบ้างช่วง20wนะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ไม่เล็กนะคะ แม่อาจจะพุงหนา เดี๋ยวสักพักก็จะรู้สึกว่าน้องดิ้นค่ะ

ขอบค่ะ

ไม่เล็กค่ะ บ้านนี้ 25 w เท่านี้เลยค่ะ กำลังดิ้นเก่งเลยค่ะตอนนี้😊

ใหญ่กว่าบางคนที่ท้อง5-6เดือนอีกโฟกัสที่น้ำหนักลูกพแม่

3 -4 เดือนจะรู้สึกว่าลูกตอด ค่ะ 5 เดือนลูกก็ดิ้นเเล้ว