25 ตอบกลับ

ส่วนตัวอึดอัดบ้างค่ะ แต่หาหมอนรองท้องช่วยเอาค่ะเพราะถ้าไม่รองจะเจ็บในท้องและซี่โครงค่ะ สลับๆตะแคงซ้ายขวาพอช่วยอยู่ค่ะ บางทีตื่นกลางดึกเหมือนกันเพราะลูกขยับ/กระตุกตัวแรงค่ะ เราคือตกใจตื่นเลย 😅

ของเรานอนหมอนรองท้องอยู่ค่ะ แต่พอตะแคงไปข้างไหนก็ตามลูกสู้กับหมอนรองท้องค่ะ สู้หนักมากนอนไม่ได้ทั้งคืนเลยค่ะ

ทีมกุมภา เหมือนกันค่ะ แน่นไปหมดแร้วตอนนี้ลุกนั่งทีลำบาก ยิ่งตอนนอนยิ่งอึดอัด ท้องแข็งบ้าง เจบเสียดซี่โครงบ้าง แต่ก้ออดทนค่ะ ใกล้จะได้เจอหน้ากันแร้ว👶🏻👶🏻🥰

ใช่ค่ะแม่ตอนนี้ก็อึดอัดมากๆท้องแข็งบ่อย เข้าห้องน้ำบ่อยมาก สู้ๆนะค่ะอดทนอีกนิด

ทีมกุมภาค่ะ รู้สึกหายใจไม่ออกบ่อย นอนไม่ค่อยหลับ แม่ๆคนไหนแนะนำท่านอนหน่อยได้ไหมคะ บางทีอยู่ก็รู้สึกแน่นเหมือนจมน้ำเลยค่ะ

บ้านนี้นอนท่าไหนก็นอนไม่สบายตัวเลยค่ะ นอนตะแคงก็ทับท้องลูกสู้กับหมอนรองท้องตลอดไม่หยุด นอนหงายเหมือนคนหายใจไม่เต็มปอด ก็พลิกไปมาทั้งคืนค่ะจนกว่าจะง่วงแล้วหลับไปเอง

เป็นเหมือนกันค่ะนอนไม่ค่อยหลับเลย อึดอัด เเถมลุกฉี่เกือบทั้งคืนเลย บางคืนจะพลิกตัวพลิกไม่ได้ลูกเสียดสีกับซี่โครงเจ็บมาก

สู้ๆนะค่ะแม่ บ้านนี้ตอนนี้เหมือนแบกแตงโมไว้ที่ท้องค่ะ ทั้งแน่นทั้งตึงทั้งอึดอัดหายใจไม่สะดวก

ทีมกุมภาพันธ์เหมือนกันค่ะ อึดอัดแน่นไปหมด จะลุกจะเดิน นอนก็ไม่สบายตัว ปวดหลังมาก อดทนไปด้วยกันนะแม่ๆ😅

บ้านนี้ตกลงวันผ่าคลอดได้14 กุมภาพันธ์ค่า ❤️ แต่ถ้าน้องจะออกก่อนก็ค่อยว่ากันอีกทีค่ะแม่

อ่านของแม่ๆท่านอื่นแล้ว บ้านนี้ดูชิลล์ไปเลยค่ะ มีแค่ลุกฉี่บ่อย นอกนั้นยังนอนได้ไม่อึดอัดมากค่ะ

แม่โชคดีมากเลยค่ะ ยิ่งใกล้คลอดบ้านนี้ยิ่งหนักค่ะ ไตรมาส3 สุดยอดเลยค่ะ

บ้านนี้ก็อึดอัดเหมือนกันค่ะกว่าจะนอนได้แต่ละคืนทรมานมากแถมเป็นกรดไหลย้อนท้องปั้นแข็งบ่อย

อาการเดียวกันเลยค่ะ ทรมานสุดๆไตรมาส3 นี้โหดจริงๆค่ะ แน่นท้องท้องอืด ลูกดิ้นทั้งคืน นอนไม่ได้เลยค่ะ

บ้านนี้อึดอัด ปวดหน่วงเจ็บมดลูกเจ็บจิ๋มมากค่ะ พลิกตัวก็เจ็บมดลูกจนแสบ ท้องแข็งบ่อยมาก

อาการเดียวกันเลย ทั้งเจ็บท้องหน่วงจิมิ เดินแทบจะไม่ไหวแล้ว ทรมานสุดๆ

บ้านนี้อยากกินแต่น้ำหวาน กรดไหลย้อน ตื่นกลางดึกหิว ปวดหลัง กลางวันง่วง เต็มระบบเลยค่ะ

อีกนิดนึงนะค่ะใกล่แตกแล้ว สู้ๆค่ะ ✌️❤️

ทีมกุมภาเมิ้ลกัล อึดอัดมาก ปวดหลัง เดินไม่ไหวล่ะ แน่นท้องเกิน นอนไม่ค่อยหลับ