ตอนนี้ผมร่วงมากๆ ตั้งแต่ลูกอายุได้ 4 เดือน ทำอย่างไรกันบ้างคะ? และสามารถกินวิตามิน zinc ได้มั้ย ขณะให้นมลูกน่ะค่ะ

13 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ก็ 4 เดือนค่ะ ยาวถึง 6 เดือนเลยค่ะ สระผมที นึกว่าหมดหัวซะแล้ว พอกลางเดือนที่ 6 เริ่มร่วงน้อยลงค่ะ แต่ร่วงอยู่ ตอนนี้จะ 7 เดือน ร่วงลดลงอีกค่ะ แต่มีบ้าง ถามหลายคนค่ะ เหมือนๆ กัน เพราะที่อ่านๆ มา ฮอร์โมนตอนท้องผมจะไม่ร่วงแต่พอ 4 เดือน มันหมดไปค่ะ เลยร่วง แล้วพอาก 1-2 เดือนมันจะปรับสมดุล กลับมาปกติ ก็จะดีขึ้น ทำนองนั้นค่ะแม่

อ่านเพิ่มเติม

เป็นเรื่องปกติค่ะที่คุณแม่ผมร่วง เพราะตอนท้องฮอโมนในร่างกายเปลี่ยนเเปลงเร็ว พอหลังคลอด4-6เดือน ฮลโมนก็จะปรับแบบรวดเร็วมาเป็นปกติเหมือนก่อนคลอดค่ะ ผมของคุณแม่จะร่วงวันหนึ่งไม่ต่ำกว่า300-500 เส้นต่อวัน ค่ะ ไม่ต้องตกใจไปนะค่ะ เพราะร่วงเเล้วก็เกิดใหม่มาทดเเทนเส้นที่ร่วงไปเรื่อยๆจ้า หลังจาก6-8 ไม่หายร่วง ปรึกษาหมอคะ

อ่านเพิ่มเติม

ของเราปล่อยร่วงไปเลยค่ะ ดีว่าเป็นคนผมหนา พอลูกได้ซัก 8-9 เดือนก็จะหยุดร่วงไปเอง ทีนี้พอผมขึ้นปุ๊บรู้เรื่องเลยค่ะ หัวฟูชี้โด่เด่เหมือนหัวลูกช้างเลยค่ะ เครียดหนักกว่าตอนผมร่วงอีก

ซิงค์กินได้ค่ะ ช่วยลดอาการผมร่วง แต่ส่วนนึงเกิดจากการเปลี่ยนแปลงฮอร์โมนในร่างกายแม่ด้วยค่ะ เพราะเอสโตรเจนลดลง จึงเกิดอาการผมร่วงค่ะ

ปกติค่ะ คนแก่เค้าบอกว่าลูกหมายหน้าค่ะ เราก็เป็นค่ะ ลูก4คนเป็นแบบนี้ทุกคนค่ะพอลูกได้ปีมันก็หายค่ะ

ใช้ยาสระผมแบรนด์cocomilkค่ะ เค้าไม่ร่วงตั้งแต่ท้อง จนคลอดน้องได้สองเดือนแล้ว ยังไม่ร่วงเลยค่ะ สนใจ ID panorasa

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-33751)

อย่าคิดมากค่ะ ยังไงก้ร่วง ลองเปลี่ยนทรงผม ก็ดูดีขึ้นนะคะ

ปกติค้ะแม่ อย่าคิดมากค้ะ บ้านนี้ก้อร่วง

ลูก3เดือนครึ่งผมร่วงเยอะเหมือนกันค่ะ