42 ตอบกลับ

อย่างแรกท้องผูกแน่ๆจ้า ต่อไปจะทำให้ลูกลำไส้และกระเพาะบาง อักเสบ น้องโตขึ้นน้องจะเป็นโรคเกี่ยวกับลำไส้และกระเพาะแน่นอนจ้า รอสัก5-6เดือนค่อยป้อนเถอะแม่

Super Mum

ระบบย่อยอาหารยังไม่สมบูรณ์ค่ะ เรื่องป้อนอาหาร ป้อนกล้วยส่วนมากจะป้อนหลัง 6 เดือนขึ้นไปนะคะ เรื่องเบสิกแบบนี้คุณแม่ไม่ทราบได้ยังไง ?

ยิ่งมือใหม่ยิ่งต้องศึกษาข้อมูลค่ะ บ้านนี้คลอดได้ 29 วันเอง ไม่ใช่ใครให้ทำอะไรก็ทำ

เคยเถียงกับข้างบ้านตอนน้องได้2เดือนค่ะ​ โชคดีที่คนแก่บ้านนี้เข้าใจ​ ห้ามกินเด็ดขาดจนกว่าน้องจะ6เดือนค่ะ​ ระบบย่อยน้องยังไม่ดีเลยค่ะ

VIP Member

ใครที่บอกเคยเลี้ยงแบบนี้แล้วไม่เห็นเป็นอะไร ต้องรอให้มันเกิดกับลูกคุณก่อนหรอคะ งั้นคงไม่ต้องไปปรึกษาแล้วหมอถ้าคิดว่าตัวเองทำถูก

บ้านนี้ให้ลูกกินตั้งแต่1เดือนค่ะ ตอนนี้โตไม่เห็นมีปันหาเกี่ยวกับลำใส้อย่างที่เค้าว่ากัน คนโต8ขวบคนที่สอง6ขวบแล้วค่ะ

ช่ายค่ะ

อยู่ที่ร่างกายเด็กค่ะแม่ บางคนโชคดีน้องไม่เป็นอะไรก็ดีไป แต่บางคนระบบย่อยไม่ดีก็อาจจะมีปัญหาได้

เลี้ยงลูกน้อยบางคนก็หัวโบราณรีบป้อนกันจัง บางคนก็ไม่ศึกษาการเลี้ยงดูลูกอย่างถูกวิธี สงสารเด็ก

แม่คะ​แนะนำหาเงิน​ 20,000ไปซื้อประกันคะ​ ตอนนี้ลูกอาจไม่เป็นไร​ แต่ซื้อประกันไว้อุ่นใจคะ

ทานได้แต่ปริมาณน้อยๆพอนะคะไม่งั้นอันตราย #เด็กทุกคนไม่เหมือนกันนะคะเราระวังลูกเราจะดีกว่า

แม่ไม่ศึกษาไม่อ่านอะไรเลยจริงๆเหรอคะ ว่าเด็กทานแต่นมก็พอ หลัง 6 เดือนค่อยทานอาหารอย่างอื่น