6 ตอบกลับ

ตอนเราเลี้ยงลูก​ พยามหัดให้ดูดขวดเท่าไหร่​ก้อไม่ดูด​ จน9เดือน​ เราก้ออยากทำงาน​หาเงิน​ ไม่รู้​จะทำไง​ ทิ้งใว้​กับยายเลยค่ะ​ ทรมาน​ใจมาก​ แต่เด็กอ้ะค่ะหิวจัดๆก้อต้องดูดค่ะ​ ตั้งแต่​นั้นแหละ​ค่ะยอมดูดขวดเลย​ ลองมาเยอะแต่ด้วยความที่เรายังยุ่กับเค้าเราก้อใจอ่อนค่ะ​ แรกๆยายก้อสงสาร​หลานจนน้ำตาไหล​ แต่ทำไง​ได้​ภาระมันบีบ​บังคับ​อ้ะ​

ของเราไม่เอาเลยค่ะแม่

ลองให้คุณพ่อป้อนครับ โดยที่คุณแม่ไม่ได้อยู่ใกล้ๆ ถ้าแม่อยู่ใกล้จะร้องเข้าเต้าอย่างเดียว ไม่เอาขวด

พอเห็นหน้าแมา โวยวายใหญ่เลยค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะทำยังไงน้องก้ไม่ยอมดูดขวดนมทำทุกวิธีเลยค่ะ

ตอนนี้น้องยอมดูดขวดยังคะ

ลองขวดคอกว้างรึยังคะแม่

ลองแล้วค่ะแม่ ไท่เอาท่าเดียวเลยค่ะ

ลองจุกเสมือนนมแม่ค่ะ

ลองแล้วค่ะ ไม่ได้ผลเลย

ลองซื้อขวดนมจุกนมเหมือนหัวนมเเม่นะคะ. ลองพีเจ้นดูค่ะ

ลองแล้วค่ะ ไม่เอาอย่างเดียวเลย