11 ตอบกลับ

เห้นบางคนบอกว่าเกิดจากการที่น้องฝึกหายใจ​ แต่บางคนก่บอกว่าให้ไปหาหมอเช็คดีกว่าค่ะ​ ถ้าแม่ไปหาหมออัดคลิปอาการ​น้องให้หมอท่านดูจะดีมากค่ะ

VIP Member

หาหมอเลยค่ะ ลูกเราตอนอายุ 18 วัน มีอาการแบบนี้ เลยพาไปหาหมอ สุดท้ายปอดอักเสบ ใช้เครื่องช่วยหายใจ นอน รพ.ไป 1 เดือนเต็มๆค่ะ

ทำไมแม่ถึงไม่พาลูกไปหาคุณหมอค่ะ เป็นเราคงรีบพาไปหาคุณหมอแล้ว ถามในนี้มั่นใจได้ 100% เหรอคะ

ลูกกินนมอะไรคะ อาการเหมือนแพ้วัวเลยคะ พาไปหาหมอให้ตรวจดูดีกว่าคะ

ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ ขอให้น้องดีขึ้นไวๆนะคะ

ลูกเราเป็นค่ะ ตอนนี้ สองเดือนแล้วไม่เปนแล้วคค่ะ

เค้่าปอดติดเชื้อตอนคลอดค่ะ หายใจลำบากต้องให้ออกซิเจน กับยาฆ่าเชื้อ

หายใจหน้าอกบุ๋ม แสดงว่าปอดผิดปกติ ค่ะ

VIP Member

ปล่อยไว้ไม่ได้นะคะ

หาหมอดูดีกว่าค่ะ

VIP Member

หาหมอดีกว่าแม่