4 ตอบกลับ

เราว่าถ้าคุณแม่ยังมีน้ำนมก็ปล่อยให้ลูกทานต่อเถอะคะ นมแม่นอกจากสารอาหารแล้วยังได้ทางใจ สายสัมพันธ์กับลูกเป็นอย่างดีเลย ลองไปปรับการทาน อารมณ์ของเราให้นมมีคุณภาพมากขึ้น และเด็กวัยนี้ยังทานอาหารเสริมได้แล้ว ก็ไม่น่าห่วงมากเรื่องน้ำหนัก ลองมาจัดตารางอาหารใหม่น่าจะดีกว่านะคะ อย่าพึ่งไปเลิกนมแม่เลยถ้ายังให้ได้ ใครจะรู้ดีเท่าตัวเราเอง

ขอบคุณคะ

กินนมแม่และอาหารเสริมตามวัยค่ะ วัยนี้กินอาหาร 2 มื้อแล้วด้วยค่ะ สำหรับนมเสริมถ้าน้องเคยกินนมยี่ห้อไหนแล้วดี ไม่มีปัญหาต่อระบบขับถ่ายก้กินยี่ห้อนั้นได้จน 1 ขวบ หลัง 1ขวบกินนมกล่อง UHT นมโคแท้ และอาหาร 3 มื้อค่ะ... ขวบปีแรกนมคืออาหารหลัก ข้าวอาหารเสริม หลัง 1 ขวบข้าวเป็นอาหารหลักนมเป็นอาหารเสริมค่ะ...

ขอบคุณคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-32280)

ทานอาหารเสริมให้ครบห้าหมู่และหลากหลาย นมแม่เราเห็นด้วยว่าทานต่อไปเถอะคะ

ขอบคุณคะ