3 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้เลี้ยงกันเอง ไม่พาออกไปไกลๆก็พาออกไปเดินเล้นหน้าบ้าน เจอผู้คน จะกระตุ้นพัฒนาการได้ดีมากๆนะแม่ พาน้องออกไปตั้งแต่น้องฉีดวัคซีนได้2เดือน ส่วนตัวคิดว่า การที่ลูกได้ไปเห้นไปเจอเด็กๆเล่นกัน ถือเป้นการกระตุ้นเสริมพัฒนาการเขาไปในทางที่ดีมากๆ ลองดูนะแม่ ลูกบ้านนี้ไปไหนไปกัน ไม่ร้อง ไม่เอะอะ ไม่กลัวใครด้วย ชอบจริงๆคะ

เดินแถวบ้านอยู่ค่ะ แต่ถ้าเจอป้าๆที่พูดเสียงดังหรือคนเยอะหน่อยก็จะร้อง 😂

ควรพาออกไปเที่ยวบ้าง ถ้ากลัวโรคก็พาไปในที่เปิดโล่งคนน้อย พาไปเดินเล่น เปลี่ยนบรรยากาศ ให้น้องได้เห็นวิวอื่นบ้าง บ้านนี้ออกบ้านบ่อยค่ะเลี้ยงลูกเองไปไหนก็ต้องหอบไปด้วย ห้าง ตลาด ไปมาหมดละ เที่ยวข้ามจังหวัดหลักพันกิโลก็ไม่เคยได้อะไรจากนอกบ้าน มาติดจากคนในบ้านล้วน ๆ โควิดนี่อยู่บ้านแท้ ๆ เขาเอามาให้ถึงที่ 🤣 555555

พาเข้าโลตัสแปบเดียวร้องเลยค่ะแม่ 😂 ขอบคุณมากนะค้าาา เดี๋ยวไปไหนจะพาไปทุกที่เลยค่ะ ❤️❤️

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-4504468)