7 ตอบกลับ

ลองหาเมนูใหม่ไปเรื่อยๆค่ะแม่ น้องกินกับ+ขนมปัง ก็โอเคแล้วนะคะ ลองพวกโยเกิร์ต ชีสแผ่น อันนี้มีแคลเซียมเยอะด้วย และเพิ่มน้ำหนักด้วยค่ะ หรืออาหารอื่นๆมาใหม่ตลอดๆ เผื่อจะเจอสิ่งที่น้องชอบค่ะ บ้านนี้น้องยังไม่2ขวบ แต่เริ่มกินได้ เพราะค้นพบสิ่งที่น้องชอบที่ละอย่างๆ นี่แหละค่ะ

แม่กังวลว่าถ้าปีหน้าไปโรงเรียนเขาจะไม่กินข้าวน่ะค่ะ

Super Mum

ขนมปังก็แทนข้าวได้ค่ะ กลุ่มเดียวกัน หรือจะลองเมนูเส้น ข้าวเหนียว เด็กๆ น่าจะชอบนะคะ

หนูจะ go inter ค่ะ 😊✌✌

ลองเป็นข้าวเหนียวดูไหมคะแม่เด็กบ้านนี้จะชอบกินข้าวเหนียวเป็นพิเศษเลย

ลองทำเป็นคำเล็กๆๆไหมคะ ถ้าน้องทำได้ก็ชื่นชมบ่อยๆค่ะ

แม่หมดหนทางเลยค่ะ

VIP Member

ลองเป็นเส้นไหมค่ะ สปาเก็ตตี้ มักกะโรนี้เด็กคร่า

พวกเส้นน้องชอบมากค่ะแต่ไม่กินข้าว

ทางนี้ก็ไม่กินค่ะกินยากมาก 2ขวบ6เดือน

กินขนมปังแทนข้าวเลยค่ะ

จะกลายเป็นเด็กฝรั่งไปแล้วค่ะ🤣🤣🤣