171 ตอบกลับ

แฟนเราเห็นตอนเราอาบน้ำ บอกกับเราว่าOMG ฉันนึกว่าเห็นคิงคองในป่า🤣🤣🤣 ด้ำๆๆๆมากๆๆท้องดำ รักแร้ด้ำๆ ขาหนีบดำ ก้นดำมาก ดำทั้งตัวเลยจ้า แม่เราเห็นยังขำ🤣🤣🤣

บ้านนี้คล้ำลงเล็กน้อย ขยายขนาดเล็กน้อย พอดูได้ แต่คอ สะดือ รักแร้ กับจิมิ้ไม่ดำค่ะ ยังปกติอยู่ แต่เพิ่งจะ 7 เดือนเอง ไม่แน่ใจว่าก่อนคลอดจะเป็นสภาพไหนค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ทั้งขาหนีบ รักแร้ หัวนม คอ แต่ที่กังวลสุดก็น่าจะเป็นที่คอค่ะดำขึ้นเรื่อยเลย😭 ใช้ครีมไรทาก็ไม่หายขัดตอนอาบน้ำก็ไม่หายเลย

เหมือนกันค่ะ ตันคอดำมาก ยิ่งผมสั้นด้วยเวลามัดผมรู้สึกอาย

VIP Member

เป็นที่ฮอร์โมนคะแม่ ของเราก็เป็นก่อนท้องเต้านมไม่ดำเลยพอท้องคือดำและใหญ่มากๆแอบกังวลคะแต่อ่านมาเขาบอกว่าจะกลับสู่สภาพปกติเหมือนก่อนท้องหลังคลอด

เดี๋ยวก้อหายค้ะบ้านนี้ก้อเป็นค้ะตอนท้องดำมาก แต่พอให้นมลุกได้หกเดือนแร้วหยุดให้ลุกกินมันก้อเริ่มจางลงค้ะ จนมันกับมาเป็นสีชมพูเหมือนเดิม

เป็นคะ จากสีชัมพู กลายเป็นน้ำตาลอ่อน แล้วก็น้ำตาลเข้มแต่ยังไม่ถึงขั้นสีโกโก้ 🤪 เห็นกระจกในห้องน้ำทีก็รีบเข้ารีบออก ขัดหูขัดจาไปหมด 😧

แม่ๆท่านอื่นที่เคยมีประสบการณ์บอกว่า เดี๋ยวจะค่อยๆ ดีขึ้น อย่าเพิ่งวิตกกังวลไป เราก็ภาวนาให้เป็นแบบนั้นคะ 🙂

ทุกคนค่ะ ตอนนี้ก็เป็น เดี๋ยวคลอดสักพัก็หายค่ะ ตอนท้องเเรกก็เครียด พอท้อง2 เฉยๆ แต่สามีไม่ค่อยเข้าใจ บ่นว่าก่อนท้องไม่เห็นเป็นเลย5555

ดำเหมือนกันค่ะรักแร้. หน้าอก หัวนม พอคลอดแล้วก็จะหายไปเองค่ะ ท้องแรกก็เป็น ท้อง2ก็เป็นจ้าาทำใจนะคะคลอดแล้วก็กลับมาสวยเหมือนเดิมค่ะ

เป็นกับฮอร์โมนค่ะบางคนก็ดำบางคนก็ไม่ดำ

ท้อง3ค่ะ​ ท้อเหมือนกัน​ น่าเกลียดกว่าท้องก่อนๆ รับสภาพตัวเองไม่ได้เลย แต่ก็เพื่อลูก​ คลอดมาค่อยรีเซ็ต​ใหม่​ บ้านนี้ทำหมันเลยค่ะ​

เป็นเหมือนกันเลยจ้ะหัวนมดำลานนมดำเป็นวงกว้างเกือบทั้งเต้ารักแร้ดำคอดำขาหนีบดำเห็นตัวเองในกระจกแล้วใช่เรารึเนี้ยะ....เครียดเลย