42 ตอบกลับ

บ้านนี้กลับตอน6เดือนกว่าค่ะ น้องตัวใหญ่ค่ะ หมอบอกว่ากลับเร็วมากลัวจะคลอดก่อนกำหนดค่ะ ตอนนี้7เดือนจะ8เดือนเริ่มมีอาการท้องแข็งปวดท้องแล้วค่ะ แอบกังวลจะได้คลอดก่อนกำหนดแน่เลยค่ะ😅

ลูกกลับหัวแล้วค่ะ ตั้งแต่ 32w แต่ตอนนี้ 39W3 เหมือนเค้าดิ้นจนมานั่งเลยค่ะ เพราะว่าเค้าสะอึกแล้วเสียงอยู่ใต้ซี่โครงปกติเวลาเค้าสะอึกเสียงจะอยู่ใต้สะดือเบี่ยงไปทางซ้าย

ของบ้านเรา ซาวด์ตอน30weeks ก็กลับหัวแล้วค่ะ แต่ไม่ลงอุ้งเชิงกรานค่ะ ยังอยู่สูงอยู่เลย แอบลุ้นเหมือนกันค่ะว่าจะคลอดเองได้มั้ย ☺️

ถ้าเขายังมีพื้นที่ในท้องมากพอให้กลับ เด็กสามารถกลับหัวได้ตลอดจ้าแม่ ทีนี้ก็อยู่ที่อายุครรภ์และเด็กแล้วว่าอยากออกรึยัง 😊

ของเราก็กลับตั้งแต่ 6 เดือนกว่าจะ 7 เดือนค่ะ หมอบอกก็อาจจะกลับขึ้นไปได้เพราะยังตัวเล็ก แต่เขาก็ไม่กลับแล้วค่ะ จนคลอดเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กลับตั้งแต่ 28 วีคค่ะ ตอนนี้ 35+1 วีคแล้ว หมอบอกหัวลงเขิงกรานแล้ว น่าจะปวดท้องคลอด 37-38 วีค ท้องแรกเหมือนกันค่ะ

ท้องแรก น้องกลับหัวช่วง 35 วีค ผ่าคลอดตอน 37 วีค เพราะปากมดลูกเปิดแล้ว แต่ก็มีภาวะเสี่ยงตกเลือดด้วยหมอเลยให้ผ่า

ต้องไปซาวด์ใช่มั้ยคะถึงจะรู้ว่ากลับหัวรึยังท้องแรกค่ะ ไม่รู้เลยว่าถ้าลูกกลับหัวจะเป็นยังไง ขอความรู้ทีค่ะ

ตอนนี้หนูท้อง35สัปดาแล้วค่ะ

บ้านนี้กลับหัวตอน7เดือน หวิดจะคลอดมาเเล้วด้วย😅สงสัยลูกหนูน่าจะรีบ สุดท้ายก็ได้คลอดตอน38+1ค่ะ

ตอน34+4 มีปวดท้องถี่ เลือดออก ปากมดลูกเปิด1เซน หัวน้องลงมาที่สเตชั่น1 หมอให้เเอดมินโดยฉีดยากระตุ้นปอดเด็ก+ยาระงับคลอด ก็กลับมาปกติ พอมา38+1 เวลาบ่าย3 ก็มีเจ็บท้องเตือนก็คิดว่าน่าจะปกติ สักพักก็มีเลือดออกเเละเจ็บท้องถี่ ปากมดลูกเปิด3เซน พอ4ทุ่มก็คลอดน้องเลยค่ะ ถือว่าคลอดง่ายอยู่เจ็บท้องไม่นาน น่าจะอยุ่ที่ร่างกายเเต่ละคนด้วยค่ะ,😊😊😊❤️❤️✌️✌️

เราไปซาว์ด4มิติ ตอน27สัปดาห์ คุณหมอบอกว่าน้องกลับหัวแล้วค่ะ ปัจจุบันอายุครรภ์เรา29สัปดาห์แล้วค่ะแม่