ขอพื้นที่ระบายและตั้งคำถามไปในตัว

ตอนนี้ท้องได้7เดือนแล้วสถานะหนูกับแฟนไม่ค่อยลงรอยกันเท่าไหร่แล้วพอมาเมื่อวานก่อนมีเพื่อนสนิททักมาถามว่าเลิกกันแล้วหรอหนูก็เลยตอบว่ายังแล้วเพื่อนสนิทก้อเลยถามว่าแล้วแฟนหนูลงรูปผญ.นอนหันหลังในห้องของแฟนเราว่าใล่เรารึป่าวสรุปแล้วคือไม่ใช่เราแล้วเค้าโพสเรียกผญ.คนนั่นว่าเมียทั้งๆที่หมั้นกับหนูแล้วรอขึ้นผีพอหนูถามเค้าตรงเค้ากลับพูดไม่รักษาน้ำใจหนูเลย#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ถ้าแม่ๆเจอแบบนี้แม่ๆจะไปยังไงต่อหรอค่ะ ตอนนี้เป็นห่วงน้องในท้องมากกลัวว่าเครียดแล้วน้องจะรับรู้ความรู้สึกหนูแล้วมันกระทบกับน้อง#ท้องแรก และอีกใจหนึ่งก็ยังไม่อยากเลิกกับเค้าเพราะไม่อยากให้น้องมีปมว่าพ่อแม่แยกทางกันอะค่ะ#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

28 ตอบกลับ

ดีแล้วที่รู้เร็ว หากรู้ช้ากว่านี้อาจเสียใจกว่านี้จ้า สู้ๆต่อไป คนดีๆยังไม่อีกแยะค่ะ

นึกถึงอนาคตของลูกดีกว่าค่ะ กลับมาอยุ่บ้านเรา ไม่ต้องสนใจผช.พันธุ์นั้น

VIP Member

พ่อแม่เรามีคะแม่ ยอมให้ลูกไม่มีพ่อ ดีกว่ามีพ่อแบบนี้คะ. สู้ๆ

ให้เขามาขึ้นผีแล้วก็เลิกไปเถอะคะ เขาทำขนาดนี้แล้ว

อยู่กับลูก2คนดีกว่าค่ะแม่✌️สู้ๆนะคะ

ถ้าเป็นแบบนี้ทนไปก็ไม่รอดค่ะ

นึกถึงลูกใวน่ะค่ะ สู้ๆค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ 💙