เตรียมของใช้าำหรับคลอด

ตอนนี้ท้องได้7เดือนแร้วค่ะ ต้องเริ่มซื้อของใช้ไหมค่ะ เริ่มซื้ออะไรบ้าง ขอแบบของจำเป็นก่อน

6 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

จำเป็นต้องชื้อคะ ไม่งันลูกไม่มีของใช้ตอนอยู่รพ. เดียวพยาบาลจะด่าเอา 1)ผ้าห่อตัว2 ผืน 2)ชุดเด็ก5ชุด 3)ผ้าขนหนู1ผืน 4)ผ้าห่ม 5)ถุงมือถุงเท้า 2ชุด 6)ที่เช็ดก้น,สำลี,กระดาษเปียก ของใช้คุณแม่ 1)ผ้าคลุมในนม 2)เสื้อในให้นม 3)แผ่นสับน้ำนม 4)กางเกงใน+แผ่นผ้าอนามัย คนท้องหลังคลอดทางรพ.จะมีขายแผ่นผ้าอนามัยแบบคนท้อง แต่พอถึงเวลากลับบ้าน ให้ใส่กางเกงในกับใช้แผ่นผ้าอนามัยปกติดีกว่าคะ จะได้ลุกนั้นสะดวก เพราะผ้าอนามัยที่รพ.จัดมามันเป็นแบบเกียวหน้าหลัง เดินเดียวหลุดเอาคะ

อ่านเพิ่มเติม
6y ago

1500 คะ ถ้าไม่ชื้อแบบแพง

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-51811)

สำหรับไปโรงพยาบาลค่ะ อย่างอื่นค่อยๆทะยอยซื้อได้ค่ะ

Post reply image

ราคา990เอง เห็นมีเก็บเงินปลายทางด้วย

เอามาให้ดูเป็นตัวอย่างคะแม่

เฟสนี้ขายชุดเตรียมคลอด