42 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้กินนมทุกยี่ห้อเลยค่ะ นมตราหมี นมแพะ นมวัว นมถั่วเหลือง นมงาดำ น้ำนมข้าว นมอัลมอนด์ นมพิตาชิโอ น้ำเต้าหู้ ฯ สารพัดจะกินค่ะ สลับๆ วนๆ กันไป ตัวเล็กแข็งแรงดีมากค่ะ

นมแอนมัม น้ำเต้าหู้ น้ำนมอัลมอล น้ำนมข้าวกล้องงอก สลับๆ กันค่ะ ไม่กล้าทานแจ่นมวัวกลัวลูกแพ้นมวัวค่ะ หมอบอกนมวัวไม่ควรเกิน 2 กล่องต่อวัน

VIP Member

บ้านนี่ดื่มหลักๆจะเป็น เอนฟ่ามาม่าตัวนี้ดื่มประจำเลยแม่ ส่วนดื่มสลับกันจะมี นมจืดพร่องมันเนย นมถั่วเหลือง น้ำเต้าหู้ ประมาณนี้จ้า

Super Mum

บ้านนี้ทานสลับกันค่ะ นมวัว นมอัลมอนด์ นมถั่วเหลือง นมแพะ พวกน้ำผลไม้ เป็น น้ำส้มคั้นสด น้ำมะเขือเทศ น้ำทับทิม น้ำมะพร้าว ค่ะ

แอนมัม ตราหมี นมแพะ DG สูตร 3 นมเปรี๊ยว โยเกิร์ต แลตตาซอยทุกรส น้ำเต้าหู้ บ้านนี้กินทุกอย่างเลยคะ สลับกันไป

หมอแนะนำให้แม่กินนมยี่ห้อ mama ค่ะ แต่ก็แล้วแต่สะดวก ส่วนตัวกินmama แอนมัม ตราหมีละก็ดีน่างาดำสลับวนไปค่ะ

แล้วแต่แม่ชอบเลยค่ะ แต่บ้านนี้ดื่มแอนมันรสจืดสลับกับรสผลไม้รวม แล้วพวกนมถั่วเหลืองงาดำค่ะ

หลายยี่ห้อเลยคะ แอนมัม น้ำเต้าหู้ ตราหมี ดัชมิลล์ โฟมอส กินหมดคะ เพราะไม่ชอบจำเจ เบื่อง่าย

หมอบอกไม่จำเป็นต้องเป็นนมยี่ห้อแพงๆค่ะ...เขาแนะนำกินหนองโพ รสจืดกล่องละ 12 บาทด้วยซ้ำ

ทานได้ทุกอย่างสลับกันไปค่ะแม่ อย่าทานเน้นอย่างใดอย่างหนึ่ง​ลูกจะแพ้สิ่งนั้นค่ะ