เป็นผื่นคัน

ตอนนี้ท้องได้3เดือนกว่า แต่มีผื่นคันเกือบทั้งตัว และจะมีผื่นเยอะบริเวณท้องกับใบหน้า อยากทราบว่าอาการนี้เป็นเพราะอะไร และจะมีอันตรายกับลูกในท้องมั้ย แล้วเราสามารถซื้อยามาทาเองได้ หรือเปล่าคะ

เป็นผื่นคัน
6 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เกิดจากฮอร์โมนที่เปลี่ยนแปลงค่ะ แนะนำว่าปรึกษาคุณหมอที่ฝากครรภ์ดีกว่าค่ะ ไม่ควรซื้อยามากินเอง เพราะยาบางอย่างมีผลต่อลูกค่ะ เราก็เคยเป็นค่ะ แต่เป็นเฉพาะที่ท้อง หมอให้ยามาทาและกิน ตอนนี้ก็หายแล้วค่ะ

มีเหมือนกันคะ แต่ของเราขึ้นเพราะแพ้ออยที่ใช้ทา ไปหาหมอ หมอจะให้ยาทาแก้คันให้คะใช้วันเดียวอาการดีขึ้นหมอจะสั่งแบบไม่เป็นอันตรายกับเด็กคะ

Post reply image
6y ago

ค่ะ ขอบคุณนะคะ😊

ของเราก็เป็นค่ะ ไปหาหมอ หมอเจาะเลือดตรวจกลัวจะเป็นหัด แต่ก็ไม่ได้เป็นค่ะ หมอให้ยามาทาก็หาย

6y ago

เป็นทั้งตัวเลยค่ะ ใบหน้า ขา แขน หลัง ไม่มีที่ว่างเลยค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-45952)

ใช้คารามายได้ค่ะ

6y ago

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

.