6 ตอบกลับ

34สัปดาห์น้องแข็งแรงไหมแม่ ทางนี้35สัปดาห์ปวดท้องมากเหมือนเป็นเมนแต่น้ำยังไม่เดินค่ะ ลังเลว่าจะไปหาหมอดีไหมหรือรอน้ำเดินอยู่ เจ็บท้องมา3ชม.แล้วค่ะ😅

น้องน้ำหนักโอเคดีนะคะ แต่น้องยังหายใจด้วยตัวเองไม่ได้ค่ะ

แม่ได้ทำอะไรที่เป็นการกระตุ้นคลอดมั้ยคะ แตกเร็วจังอยากแตกแล้วค่ะแม่🥹

ไม่เลยค่ะ ใจจริงหมอไม่ได้อยากให้คลอดก่อนแต่แม่ปากมดลูกเปิดแล้ว

แม่รีบไป รพ.นะคะ อาจจะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ

ยินดีด้วยนะคะแม่ แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ

รีบไปหาหมอเลยค่ะคุณแม่

น้องแตกแล้วค่าาแม่

TapFluencer

รีบไปหาหมอค่ะคุณแม่

รีบไปหาหมอเลยคะ

ขอบคุณค่ะ