10 ตอบกลับ

น้องยังเล็กอยู่ค่ะแม่ มีพื้นที่ให้ขยับตัว เรายังไม่ค่อยรู้สึกมาก ประมาณ 28 วีคค่ะถึงเริ่มนับลูกดิ้น ไม่ต้องกังวลนะคะ บางทีน้องอาจจะดิ้นตอนแม่หลับแต่แม่ไม่รู้สึกตัวก็ได้ค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

ขอเราท้อง18Wแต่รู้สึกตอดๆ แต่มาอีกอาทิตย์นี้ ไม่ค่อยรู้สึกว่าน้องตอดเลยค่ะ แบบนี้ปกติไหมค่ะแม่ๆ #ขอบคุณร่วงหน้าค่ะ#

น้องยังเล็กมากค่ะแม่ ของเราก็พึ่งจะมารู้สึกดิ้นแรงก็ตอน21w ของเราน้องไม่ดิ้นมา2วัน เลยลองเขย่าท้องเบาๆดูค่ะ น้องก็เริ่มขยับขึ้นมาค่ะ แม่ลองดูนะคะ

ปกติหมอไห้นับลูกดิ้น28wขึ้นไปนะคะ แต่ถ้าแม่ไม่สบายใจไปพบหมอเลยค่ะเพื่อความสบายใจ

แม่เขย่าท้องดูค่ะวันนี้ น้องดิ้นขึ้นมาแล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

ไม่ดิ้นเลยหรือว่าดิ้นน้อยลงคะเเม่ถ้าไม่ดิ้นเลยเเนะนำหาหมอเพื่อความสบายใจนะเเม่

โล่งใจเลยนะเเม่บ้านนี้ถ้าอยู่ดิ้นสักพักเเม่ก็กดๆลูบๆปลูกให้ลูกตื่น😂😂

ไม่ดิ้นเลยไม่ปกติไปหาหมอคะ 1วันต้องดิ้น10ครั้งขึ้นไปค่ะ ต่ำกว่า10ก็ไปหาหมอคะ

ของหนูเป็นเหมือนกันเลยค่ะ เป็นไข้มา1อาทิตย์ รู้สึกว่าน้องดิ้นเบามาก

ควรไปพบแพทย์นะคะ เพื่อความสบายใจ เเละความปลอดภัยของน้อง

ขอบคุณนะคะ เมื่อวานลองเขย่าท้องปลุกน้องดูค่ะ น้องขยับขึ้นมาแล้วค่ะ

รอ28wค่ะ หมอจะให้นับลูกดิ้นตอนนั้น จะดิ้นสม่ำเสมอแล้ว

ขอบคุณค่ะ

ไปหาหมอเพื่อความสบายใจดีกว่านะค่ะ

แม่ลองเขย่าท้องปลุกน้องแล้วค่ะ น้องดิ้นแล้ว ขอบคุณมากนะคะ

ถ้าไม่เเน่ใจควรหาหมอก็ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

น้องยังดิ้นไม่สม่ำเสมอค่ะ

น่าจะใช่ค่ะ เมื่อวานแม่ลองเขย่าท้องปลุกน้อง น้องก็ขยับขึ้นมาเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ