15 ตอบกลับ

กลางวันฉีบ่อยปกติค่ะ แต่กลางคืนฉี่บ่อยไม่ปกติ ต้องไปหาคุณหมอคะ ของเราหมอให้ยาแก้อักเสบมากิน หมอบอกว่า อาจเกิดการอักเสบ ตอนกลางคืน เราฉี่2-3ครั้ง ไม่รู้คุณแม่เป็นแบบนี้หรือเปล่า

คล้ายๆกัน ลองแจ้งคุณหมอตอนไปตรวจครรภ์นะคะ ตอนแรกก็คิดว่าปกติ แต่คุณหมอบอกไม่ปกติ ให้ยาแก้อักเสบมากิน กินแล้วก็ดีขึ้นคะ ถ้าเกิดปัสสวะอักเสบมีผลต่อลูกน้อยนะคะ

บ่อยมากค่ะทั้งกลางคืนและกลางวันเป็นปกตินะคนท้องแต่อย่าอั้นฉี่ก็พอเดี๋ยวท่อปัสสาวะอักเสบมันจะแสบขัดปวดก็ไปฉี่เลยนะแม่อย่าอั้นนานเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดด้วย

เคยอั้นอยุ่หนหนึ่งเข็ดเลยค่ะ

ฉี่บ่อยเหมือนกันค่ะปกตินะคะอย่าอั้นนะแม่ทางนี้เคยแล้วฉี่ขัดค่ะทรมานเจ็บแสบนํ้าตาไหลมากค่ะทรมานสุดๆถ้าปวดก็ฉี่เลยจ้า

เคยอั้นฉี่เเล้วพอฉี่คือเจ็บท้องมาค่ะเรยเข็ดไม่อั้นฉี่อีกเลย

บ้านนี้ฉี่บ่อยมากค่ะ 21w บางทีเพิ่งเดินออกจากห้องน้ำไม่ถึง 5 นาที ปวดอีกแล้ว กลับไม่เต็มตื่นสักคืน เะราะลุกมาฉี่

บ้านนี้นั่งเเช่เรยึ่ะขี้เกียจเดิน555

กลางวันจะฉี่บ่อยค่ะ เวลาปวดฉี่ลูกดิ้น ต้องรีบฉี่เลยค่ะ เหมือนจะกั้นไม่อยู่ แต่กลางคืนตื่นดึกๆครั้งเดียว

เหมือนกันค่ะกลางคืนคือ2ครั้งขั้นต่ำ

ปกติค่ะ ดื่มมากๆ ฉี่มากๆ (แต่อย่ามากเกิน อาจไม่ปกติ) คุณป้าหมอบอกไว้เมื่อตอนฝากครรภ์ค่ะ😊

ของเราตอดบ่อยบางทีเหมือนไปทับถุงฉี่ต้องรีบไปฉี่เลย

ปกติค่ะ ยิ่งท้องแก่ ยิ่งหนักกว่านี้ค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะแม่ ที่เก็บปัสสาวะน้อยลงเลยฉี่บ่อย

ฉี่ทุกๆครึ้งชั่วโมงเลยค่ะ

19สัปดาก้ฉี่ทุกรอบค่ะทั้งดิ้นทั้งตอดค่ะ