11 ตอบกลับ

ท้องอ่อนห้ามกินนะค่ะ พึ่งไปพบหมอที่ฝากครรภ์มาค่ะ คุณหมอบอกว่า ท้องอ่อนห้ามกินน้ำมะพร้าว เนื่องจากมีกรดบางอย่าง อาจจะทำให้แท้งได้ ต้องรอให้ 5 6 เดือนขึ้นไปถึงจะกินได้ค่ะ เราท้องที่2 แล้วค่ะ ท้องแรกไม่ทราบว่ากินไม่ได้กินวันเว้นวันค่ะ ผลที่ได้คือ น้องหัวใจหยุดเต้นค่ะ ได้ขูดมดลูก

จริงค่ะ ส่วนตัวเคยทานตอนท้องอ่อนแล้วมีเลือดออกมาเลยหยุดทานก็ไม่เป็นไรพอทานอีกก็มีอีกเลยมั่นใจว่า ห้ามทานตอนท้องอ่อนค่ะ

ห้ามกินคะ. เคยอ่านมาว่า ท้องอ่อนห้าม ในน่ำมะพร้าว มีสารที่จะ ไปล้างตัวเด็ก ไม่เกาะ ถุงนำ้ คร่ำ โอกาสหลุด สูงคะ เราก็อยากทานมาก น้ำมะพร้าว อดใจไว้กินตอน 7 เดือน ก่อน

กินได้ค่ะแม่ บ้านนี้ กินตั้งแต่ 10 week เหมือนกันค่ะ ในน้ำมะพร้าวมีประโยชน์ หลายอย่างค่ะ แต่อย่ากินเยอะนะค่ะ 😁

ทานได้นะคะแต่อย่าเยอะคุณหมอบอกมาค่ะตอนนี้เราท้องได้8w2วันเราทานทุกวันค่ะปกติดี

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-43299)

ทานได้คะ 1แก้ว/วัน ไม่ควรทานจนมากไป (ไตรมาสที่2นะคะถึงทานได้)

เห็นผู้ใหญ่ชอบเตือนท้องอ่อนอย่าเพิ่งทานนะคะ

กินได้ค่า แต่อย่ากินเยอะ วันละไม่เกิน 1 แก้วค่ะ

กินได้ค่ะแต่ไม่เกิน 2 ลูกต่อวันค่ะ

กินแต่ท้องแรดตอนนี้ 32wแล้วคะ