7 ตอบกลับ

อายุครรภ์​เท่ากันเลยค่า นอนยากมาก หายใจไม่ค่อยสะดวก อีกอย่าง แม่ ตึงท้องหน้าสะดือมาก บางทีจนกังวลว่า ตึงเหมือนท้องจะฉีก

นอนตะแคงเลยจะช่วยได้เยอะเลยค่ะ อาจจะหาหมอนมารองช่วงท้องกับหลังให้ช่วยซัพพอร์ตน้ำหนักไว้ก็จะช่วยได้มากเลยค่ะ

บ้านนี้ก่อนท้องนอนตะแคงตลอดเลยค่ะ พอมาท้อง นอนหงายอย่างเดียวเลย ไม่รู้เพราะอะไร รู้สึกว่าสบายตัวค่ะ

บ้านนี้คิดว่านอนหงายสบายสุดแล้วค่ะนอนตะแคงอาจจะมีบ้างแต่รู้สึกนอนนานๆแล้วปวดหลังปวดกระดูกค่ะ

ของเราก้อ 28 วีคพอดีค่ะ อึดอัดมากเหมือนกันทำได้แค่ตะแคงซ้ายขวาอย่างเดียวค่ะแม่

บ้านนี้29w5ป่านี้ยังไม่ได้นอนเลยค่ะดิ้นเก่งไม่ไหวทำเอานอนเกือบเช้าตลอดค่ะ

บ้านนี้ติดนอนหงายค่ะนอนตะแคงไม่หลับเลย