4 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ก็ไปขูดหินปูนตอนท้อง2-3เดือนค่ะ (ขูดแบบฉีดยาชาค่ะ)ไม่มีอาการแพ้ท้องเลยรีบไปทำ บอกหมอฟันว่าท้องอยู่2เดือนทำฟันฉีดยาชาได้ไหม หมอบอกทำได้ค่ะ พอหลังจากทำฟันเสร็จช่วงหลัง3เดือนมาถึง4เดือนก็แพ้ท้องหนักมากเลยค่ะ

ส่วนมากหมอน่าจะทำให้ช่วง4-6เดือนนะคะ บ้านนี้เคยปวดมากไปถอนตอน4เดือนกว่าๆ

ส่วนมากทำได้ในช่วงไตรมาสที่ 2 นะคะ ถ้าแม่ทนไม่ไหว ปรึกษาคุณหมอดีกว่าค่ะ

ช่วงครรภ์ 4-6 เดือนดีกว่าค่ะแม่ ถ้าไม่ไหวจริงๆ ลองถามคุณหมอนะคะ