41 ตอบกลับ

ไม่เตรียมไม่ได้​ ไม่ไหวเเน่​ นี่ขนาดปั่นเอาก็เกือบตุย😂😂

ซักตั้งแต่ 32 วีคละจ้า ทยอยเตรียมของตั้งแต่ 3 เดือนละจ้า

บ้านนี้ 34วีค ซักผ้าไว้เรียบร้อยแล้วคะ แต่ผ่าคลอดจ้าา

เตรียมเลยค่ะแม่ ลูกจะได้ใส่เสื้อผ้าสะอาดๆ นุ้มๆ

ดีนะคะบ้านนี้แม่ผัวให้เตรียมเลย ไม่มีขัด555555

ใครคลอดลูกแล้วจะมานั่งซักแม่ผัวก็ประหลาดนะ

แม่พูดเลยค่ะ ว่าหมอบอกให้เตรียมของได้แล้ โรงพยาบาลไม่มีของสำรองให้แล้วเขาจะพูดยังไงก็ช่างไม่ต้องฟังค่ะ

แล้วจะเอาอะไรไปโรงบาลคะถ้าเราไม่เตรียม

เขาบอก รพ มีสำรองก่อน เหอะ ไม่เตรียมไป หมอพยาบาลด่าหน้าแหกแน่ เราก็อยากเตรียมพร้อมของเรา แต่ก็เอาตรรกะความเชื่อมายังคับ 9เดือนเนาะ พร้อมออกได้ทุกวันทุกเวลาเลย

36+5เตรียมพร้อมทุกอย่างครบแล้วค่ะ

เตรียมเลยคะคลอดมาจะชุลมุนมาก

เตรียมไว้เลยค่ะ อย่าไปสนใจ