19 ตอบกลับ

ช่วง3เดือนแรกถ้ามีอาการแพ้ท้องน้ำหนักแม่จะลดอยู่แล้วค่ะไม่มีผลอะไรกับลูกนะคะเพราะลูกเติบโตจากถุงไข่แดงค่ะแม่..เดี๋ยวอีกสัก5เดือนขึ้นไปน้ำหนักแม่จะเพิ่มขึ้นเองนะคะ

ปกติค่ะแม่ ของหนูตอนท้องได้2เดือน น้ำนักจาก50กว่าลดมาเหลือ42 เพราะแพ้หนักมาก แพ้จนได้นอนโรงบาล ตอนนี้ท้องได้8เดือนแล้วน้ำหนักก็ขึ้นเลื่อยๆ ตอนนี้น้ำหนัก48แล้วคะ

ไม่อันตรายค่ะให้น้ำหนักลูกอยู่ตามเกณฑ์ก็พอค่ะของเราไม่แพ้ท้องเลยน้ำหนักก็ลดค่ะช่วง5เดือนแรก พอเข้าเดือนที่6น้ำหนักขึ้นทีเดียว3กิโลเลยค่ะ

3 เดือนแรก เราแพ้ท้องน้ำหนักลด 2 โล พอเดือน4เริ่มกินได้น้ำหนักขึ้นมา4โลในเดือนเดียว หมอเบรกมือแตกเลยค่ะว่าแม่กินน้อยๆ ลดหวานหน่อยนะ

บ้านนี้ก่อนท้อง 52 คร้า ตอนนี้ 46 ผ่านมา 6 สัปดาห์พึ่งขึ้นมา 48 เพราะแพ้ท้องหนักมากกินอะไรไม่ได้เลย ดื่มน้ำเปล่ายังอาเจียนออกหมดเลยคร้า

TapFluencer

บ้านนี้ก่อนท้องน้ำหนัก 52 พอท้องน้ำหนักลดลงเหลือ 49 ตอนนี้ใกล้คลอดแล้วน้ำหนักแม่อยู่ที่ 68 จ้า

ปกติค่ะแม่ ช่วงแรกๆถ้าแพ้ท้องมากๆ น้ำหนักจะลงค่ะ แต่จะไปขึ้นเร็วตอนช่วงไตรมาส 2-3 ค่ะ

บ้านนี้ก็ 3 เดือนคะ ก่อนท้อง 58 ตอนนี้ 62 โล คะ เดี๋ยวน้ำหนักก็ขึ้นนะคะแม่ อย่าเครียดน๊า

ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ดีไม่เป็นไรค่ะแม่ เดี๋ยวช่วงใกล้คลอดน้ำหนักจะพุ่งเองนะคะ

แพ้ท้องมั้ยคะ บ้านนี้ ลดจาก50เหลือ43-44เลย ช่วง4-5เดือนน้ำหนักก้เริ่มเพิ่มขึ้นค่ะ