6 ตอบกลับ

บ้านนี้ตั้งแต่ 5w เลือดออกแดงเลยค่ะไหลตามตามข้างขาเหมือนประจำเดือนเยอะมาก แล้วก็ออกจะปิปกระปอยเป็นเลือดน้ำตาล คุณหมอฉีดยากันแท้งทุกอาทิตย์กินยาฮอร์โมนด้วยค่ะ3เวลา เลือดหยุดออกตอน10w ตอนนี้ 13 w ค่ะ แต่ก็ต้องปฎิบัติตัวตามคุณหมอสั่งนะคะเหมือนเดิม นอนติดเตียงเลยค่ะ เดินเเค่เฉพาะเข้าห้องน้ำกินข้าว งดทำงานบ้าน งดมีเพศพสัมพันธ์ ไม่ยกของหนัก ไม่ขับรถ บ้านนี้งดทุกอย่างเลยค่ะ กลัวค่ะเพราะแท้งมา 2 ท้องแล้ว ดูแลตัวเองดีๆ สู้ๆนะคะคุณแม่ ✌🏻✌🏻

พยายามอย่าเดินคะ เวลาลุกจากที่นอนก็ค่อยๆลุกดันตัวขึ้นช้าๆนะคะ เราเป็นเหมือนกันตอนนั้น 7 w เข้าออก รพ แอดมิททุกสัปดาห์ หมอบอกว่าภาวะนี้ต้องเฝ้าระวังจนถึง 20 w ตอนนั้นก็กลัวๆเหมือนกัน แต่ตอนนี้อายุครรภ์ 14 w เลือดก็ไม่ออกแล้วคะ หลีกเลี่ยงความเครียดทุกอย่างนะคะ เป็นกำลังใจให้คะ ✌🏻

ขอบคุณค่ะ

ก็ต้องฉีดยา หรือบางคนก็ทานยาตลอด ท้องแรกเสี่ยงแท้งง่ายอยู่แล้ว ถ้าแม่ไม่ดูแลตัวเอง ไม่ทำตามที่หมอแนะนำ สามารถแท้งน้องได้จริงๆคะ ตอนนี้กินๆนอนๆก่อนก็พอ

คะขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ก็แท้งคุกคามตอน5วีกค่ะหมอฉีดยาไห้พยายามไม่เดินค่ะ2-3ก็หายถ้าออกเยอะก็กลับไปหาหมอใหม่ค่ะคนที่2เหมือนกัน✌️ตอนนี้16วีกแล้ว

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-52995)

ของเรา7วีค เลือดออก เหมือนกัน ต้องทำยังไงบ้างค่ะ